Giúp tui diệt con virus này với !!!!

Các thớt khác của khoailangsung0

khoailangsung0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 23:16
Tui bị dính virus gì không biết mà khi duyệt web gõ trang nào cũng đưa về trang "dududu.net" trang này có ký tự không đọc được (ô vuông, xương cá) chắc là trang China, dùng trình duyệt firefox hay IE cũng vậy.
Tui dùng Bitdefender internet security 10, BKAV,Trojạn remover cũng không diệt được !!!!
Xin chỉ giúp tui là sao khử virus này.
Cám ơn !!!

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 00:43
Hix, cái này đâu phải Virus đâu, bảo sao Bit ko diệt được giật cả mình. Những trường hợp bị auto redirect sang site khác là do Spyware. Bác down cái Adware SE hoặc Win Defender về diệt là xong, nhớ vào safemode diệt cho chắc.

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 00:49
Khi mấy công cụ Security và ATV kia không chống được , tớ áp dụng mấy mẹo làm thủ công như sau:
1. Trong IE, vào Tools/Manage Add-ons, xem thằng nào nghi ngờ thì disable nó đi.
2) Dùng registry cleaner , trong đó có mục IE BHO Organizer, để lại những BHO nào tin tưởng còn lại cho đi hết.
3) Cũng trong Registry Cleaner chọn Startup Organizer (hoặc chạy Start/Run msconfig) chọn những Startup Items nào nghi ngờ liên quan đến con dududu kia thì cho off họăc xóa đi.
4) Có khi phải dò registry hoặc exe file có liên quan để xóa bằng tay.
Chúc các bác thành công.

7 Tháng một 2007 lúc 20:35
Bị spyware rồi, Anti virus không diệt được đâu. Dùng mấy cái chương trình quét spyware đi, mấy con spy thay đổi trang chủ này ko thành vấn đề với nó đâu

khoailangsung0

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 09:04
Đã khắc phục được rồi !!! Tuy nhiên giờ phát hiện ra lỗi không đăng nhập vào YM! được, qua máy khắc thì đăng nhập bình thường. Uninstall YM! rồi cài lại cũng không hết ...
Vậy phải làm sao ??? Help me PLS !!!

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday