Giúp unlock password bios cua dell e6400

Các thớt khác của mrcohu

mrcohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em mới lấy con này đc hơn 2 tuần, lấy về bận quá nên cũng không có thời gian nghịch ngợm, hnay định vào bios enable cái cảm biến ánh sáng lên mới phát hiện ra là bios nó đòi password. Em có mang lên hỏi nơi mua máy thì được biết là đây không phải là lỗi password bios vì lỗi này thì còn không vào được win luôn, và có thể là do cái security của dell nó tự động khóa cái bios nhưng anh nhân viên ở cửa hàng cũng không tìm ra cách nào để gỡ đi được. Theo các bác đây có phải là bị password bios không ạ? em vẫn vào windows và vào bios sử dụng bình thường chỉ không setup các thông số được trong bios thôi. Đồng thời có cách khắc phục không ạ?

chazkenji

GÂY DỰNG
vụ phá password này hình như phải can thiệp vào đến mainboard đấy bác, phí cho vụ này theo em nhớ là tầm 30 buck, thấy có nhiều bác trên đây bị dính vụ này rồi :-t

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bác!
Password bios có 2 dạng chung như thế này:
Thứ nhất là Power on passwork (PoP) cái này bật máy lên là bị hỏi luôn
Thứ hai là supervisor password cái này phải vào bios thì nó mới có tác dụng.Máy của bác bi dạng này
Nếu máy của bác mua mới cứng nguyên seal thùng thì không có cách gì bắt bên bán chịu trách nhiệm đc.Còn nếu là máy đã qua sử dụng thì rất có thể người dùng trước đã đạt để tránh bị người khác chỉnh sửa trong bios.Trường hợp bác mua máy cũ thì bác đang bị nv của hàng bán thoái thác trách nhiệm rồi (tất nhiên là bác phải chắc chán bác hoặc người thân ko tự đặt đấy nhé).

nga_regedit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn mang đến nhom_regedit chuyên unlockpass va cứu dữ liệu, có thế ngồi đợi lấy máy luôn được mất khoảng 30p là cùng thôi. số điện thoại 0913 593349 Trung

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới lấy con này đc hơn 2 tuần, lấy về bận quá nên cũng không có thời gian nghịch ngợm, hnay định vào bios enable cái cảm biến ánh sáng lên mới phát hiện ra là bios nó đòi password. Em có mang lên hỏi nơi mua máy thì được biết là đây không phải là lỗi password bios vì lỗi này thì còn không vào được win luôn, và có thể là do cái security của dell nó tự động khóa cái bios nhưng anh nhân viên ở cửa hàng cũng không tìm ra cách nào để gỡ đi được. Theo các bác đây có phải là bị password bios không ạ? em vẫn vào windows và vào bios sử dụng bình thường chỉ không setup các thông số được trong bios thôi. Đồng thời có cách khắc phục không ạ?

Chia buồn cho những trường hợp như vậy, nói bác đừng buồn là khi mua những dạng máy như vậy đa số là hàng "ăn cướp" vì vậy người bán sẽ chẳng biết được pass bios.

Và em rất kị chuyện mua những máy có nguồn gốc xuất xứ như thế này. Nhiều người bán hay nói cài pass nên quên (khó tin lắm). Có nhiều máy xuất xứ nguồn gốc như thế, nếu người bán có chút lương tâm thì phá pass coi như người mua chẳng biết (đỡ chút ấy náy thôi).

Pass cao hơn là HDD và khi mở máy là pass liền nhưng làm thế hơi dài dòng vì vậy Em chỉ cài pass bios thôi.

mrcohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thế là tóm lại máy em vẫn bị password bios đúng k ạ, e mua máy ở vietcali, máy xách tay nên k nguyên seal, như e đã nói thì em chưa hề đụng gì đến bios cả. Anh nhân viên có nói là đây k phải là lỗi password bios và máy sẽ vẫn sử dụng bình thuơng được nên cũng k cần khắc phục lỗi này........

mrcohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em có tìm được bài viết này từ khá lâu cũng có 1 bác bị dính vụ này:
"Neo đã nói, mà Neo cũng nói sai, chức năng hỏi pass nằm ở chỗ nào vậy, trong BIOS có 3 loại pass: 1/ Admin Password 2/ System Password 3/ Internal HDD Password.

Trong 3 loại password này chỉ có System và HDD là khi bật máy lên là hỏi password ngay, kể cả khi vào BIOS. Còn Admin Password thì không bao giờ hỏi cũng như chẳng có chức năng nào trong BIOS để bật cái câu hỏi lên cả."

bài viết trên là của bác colonel, như vậy theo em hiểu thì em đang bị admin password???nhưng e có đặt password gì cho admin đâu và hiện tại vẫn boot được từ ổ đĩa cd. Các bác tư vấn giúp e với ạ, e đag hết sức lo lắng! sinh viên mua được cái máy là cả đống tiền mà h thế này thì.

chazkenji

GÂY DỰNG
em có tìm được bài viết này từ khá lâu cũng có 1 bác bị dính vụ này:
"Neo đã nói, mà Neo cũng nói sai, chức năng hỏi pass nằm ở chỗ nào vậy, trong BIOS có 3 loại pass: 1/ Admin Password 2/ System Password 3/ Internal HDD Password.

Trong 3 loại password này chỉ có System và HDD là khi bật máy lên là hỏi password ngay, kể cả khi vào BIOS. Còn Admin Password thì không bao giờ hỏi cũng như chẳng có chức năng nào trong BIOS để bật cái câu hỏi lên cả."

bài viết trên là của bác colonel, như vậy theo em hiểu thì em đang bị admin password???nhưng e có đặt password gì cho admin đâu và hiện tại vẫn boot được từ ổ đĩa cd. Các bác tư vấn giúp e với ạ, e đag hết sức lo lắng! sinh viên mua được cái máy là cả đống tiền mà h thế này thì.
admin password ở đây là tên gọi của 1 trong 3 loại password mà bác colonel đưa ra, chứ không có dính dáng gì đến admin trong win cả :D nó chỉ hỏi admin password khi bác truy cập vào bios thôi.
đại loại là tất cả những thiết lập này nọ (bao gồm cả thiết lập boot được từ ổ CD) đều đã được chủ trước set sẵn trong bios rồi, và bios đã được admin password chặn lại trong nội bộ bios, muốn sửa gì thì phải "bước qua xác" admin password đã, còn mấy "lĩnh vực" ngoài bios thì không quan tâm, bác muốn làm gì thì làm, admin password nó chẳng làm được gì cả :D

p/s: em nhớ không lầm thì vụ chỉnh đồng hồ phải "bước qua xác" admin password thì phải :-t

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...