Giúp về mua laptop bên Sin

24 Tháng sáu 2007 lúc 07:45
Em đang tính mua bên Sin theo kiểu này thì có rẻ hơn ko? :
Em wa theo đường du lịch rùi nhờ bạn em mua theo discount cho sinh viên rùi sau đó đưa cho em mang về thì em có được claim tax lại ko a? hình như đến 5% lận (em nhớ là vậy? :p )
nếu ko thì ai bít còn đường nào rẻ hơn thì chỉ cho em nha:rolleyes: chứ rao mua macbook pro 17 inch hoài ko ai bán chán wa :p
thx các bác trước :cool:

24 Tháng sáu 2007 lúc 07:57
Em đang tính mua bên Sin theo kiểu này thì có rẻ hơn ko? :
Em wa theo đường du lịch rùi nhờ bạn em mua theo discount cho sinh viên rùi sau đó đưa cho em mang về thì em có được claim tax lại ko a? hình như đến 5% lận (em nhớ là vậy? :p )
nếu ko thì ai bít còn đường nào rẻ hơn thì chỉ cho em nha:rolleyes: chứ rao mua macbook pro 17 inch hoài ko ai bán chán wa :p
thx các bác trước :cool:
:D ko được refund đâu bác ạ. Vì muốn được refund ở sân bay thì phải có giấy refund lấy ở chỗ mua ý mà cái này thì phải xuất passport du lịch nó mới ghi cho :D .

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 10:52
Ko hiểu ở UK thì thế nào các bác nhỉ? Có bác nào có kinh nghiệm ko? Ko hiểu có đc claim tax vơí hàng điện tử ko nhỉ? Nếu đc thì quá ngon! 17,5% đấy :(

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 11:12
ví dụ mua cái lap 2000
student --> giảm 200
5% --> 100
vậy cứ student mà mua :D

24 Tháng sáu 2007 lúc 22:17
nhưng ý của em là khi nhờ bạn em là student bên Sin mua xong rùi đưa cho em ra claim lại tax ở sân bay thi được ko a? or bạn em là student nhưng cũng học sắp xong rùi mua xong thì về luôn thì được claim tax ko ? ai bít thì chỉ dùm em cái ,em đang cần gấp thx

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 04:58
quan trọng là tụi hải quan VN thôi, chứ ở Mĩ đi ra thì vô tư :D
@hikaru : thì em nói rồi đấy, được 1 cái thôi chứ discount đâu lắm thế :D nhưng mà student mua xong đi về thì cũng có thể .. anh hỏi lại xem nhé

25 Tháng sáu 2007 lúc 08:17
nhưng ý của em là khi nhờ bạn em là student bên Sin mua xong rùi đưa cho em ra claim lại tax ở sân bay thi được ko a? or bạn em là student nhưng cũng học sắp xong rùi mua xong thì về luôn thì được claim tax ko ? ai bít thì chỉ dùm em cái ,em đang cần gấp thx
Bác ko hiểu rõ bản chất của cái này rùi nó giống như ơ VN hoàn thuế VAT cho doanh nghiệp xuất khẩu ý => khuyến khích xuất khẩu.
- Bạn bác dùng thẻ SV mua máy hộ bác => người dứng tên trong hợp đồng là bạn bác => bác ko thể đòi bọn sân bay refund cho đồ ngườ khác mua được.
- Bác đi mua máy: hưởng thêm 1 số ưu đãi cho khách du lịch Vd như được refund lại thuế VAT trên hợp đồng ở sân bay( lúc mua bác phải yêu cầu cử hàng ghi cho bác cái giấy này, ở Sin thì em ko bít nhưng em qua thai mua đồ nó đồi passport number, với cả số chuyến bay, ra đến sân bay bọn nó sẽ check lại ok thì mới được refund bác ạ)

PS: bác nên tính xem nếu ông bạn mua được giảm giá nhiều hơn hay bác mua được hoàn thuế nhiều hơn rồi mua

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday