Giúp với, laptop TOSHIBA không khởi động được

Các thớt khác của khongcogi@
2 Tháng một 2008 lúc 09:29
Số là tôi có con lap Toshiba Portege 13". bình thường chạy không vấn đề gì, chẳng biết tại sao hôm qua vừa chạy cái windowslive onecare scan online sau đó tắt máy đi. Đến khi khởi động lại thì không thể nào vào win được, máy cứ logon xong cái lại logoff ngay, khởi động bằng chế độ safemode cũng vẫn bị như vậy. Các bạn tư vấn giùm cách khắc phục với, thanks nhiều

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 12:39
VIRUS, chắc 85%, trước máy thằng cháu đã bị TH này rùi bác ạ. Cài lại WIn, xong bác cài 1 trình Anti Virus bất kì + update + scan. Nhớ là, sau khi cài lại bác sẽ ko vào được ổ khác = double click chuột đâu, nên đừng ấn vào cái j` hết. Scan xong chắc chắn sẽ thấy Virus trong các ổ đó, đợi nó diệt xong xuôi hẵng vào.
(Nếu ko phải bỏ quá cho....)

2 Tháng một 2008 lúc 13:41
VIRUS, chắc 85%, trước máy thằng cháu đã bị TH này rùi bác ạ. Cài lại WIn, xong bác cài 1 trình Anti Virus bất kì + update + scan. Nhớ là, sau khi cài lại bác sẽ ko vào được ổ khác = double click chuột đâu, nên đừng ấn vào cái j` hết. Scan xong chắc chắn sẽ thấy Virus trong các ổ đó, đợi nó diệt xong xuôi hẵng vào.
(Nếu ko phải bỏ quá cho....)
cám ơn bạn góp ý, nhưng cái ổ cd của máy hỏng rùi, nên không có cách nào cài lại win được, anyone bày cách cài win từ usb được không? muốn cài lại win từ lâu rồi

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2008 lúc 10:41
Toshiba có nhiều dòng không cho boot từ CD USB như các dòng M200, R100,.. trở về trước đời sau thì cho rùi, bạn thay các ổ CD thường thui để cài, khoảng 30K, ổ CD dành cho máy bàn Mini đó

3 Tháng một 2008 lúc 18:02
Toshiba có nhiều dòng không cho boot từ CD USB như các dòng M200, R100,.. trở về trước đời sau thì cho rùi, bạn thay các ổ CD thường thui để cài, khoảng 30K, ổ CD dành cho máy bàn Mini đó
cám ơn bạn nhiều, đã thay ổ cd và cài lại win => xong luôn :D

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2008 lúc 11:48
Bác Tuấn nhà ta dạo này tham gia hăng hái quá nhỉ.Bác có vấn đề gì mang qua bọn em làm giúp cho,chắc bác chưa quên bọn em chứ (605 Nguyễn Trãi - TX - HN)

7 Tháng một 2008 lúc 21:03
Bác Tuấn nhà ta dạo này tham gia hăng hái quá nhỉ.Bác có vấn đề gì mang qua bọn em làm giúp cho,chắc bác chưa quên bọn em chứ (605 Nguyễn Trãi - TX - HN)
hi, Liêm, Dân
dạo này bán đắt hàng không? vẫn theo dõi thường xuyên trên diễn đàn, thấy các bạn có nhiều hàng rao bán mừng lắm. Chắc là làm ăn tấn tới, nếu có vấn đề gì thể nào cũng nhờ các bạn giúp đỡ cho.
Năm mới chúc các bạn làm ăn phát đạt, thêm uy tín với anh em và khách hàng khắp nơi! :D:D:D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday