Giúp xóa pass ở BIOS

Các thớt khác của hunggau75

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 00:01
Bác nào chỉ mình xóa pass ở BIOS của em IBM-T40 với.
Xin cám ơn.
mấy con T cao hơn T40 thì không dám noi

Con T40 của em rút pin cmos ra là về lại trạng thái ban đầu, bro thử rút pin cmos ( nằm ở dưới chỗ con chuột ấy)

@@ còn 1 cách nữa, rút hẳng con chip bảo mật của nó ra luôn ( nằm dưới board máy gần chỗ gắn cục sạc, sau đó ghi lại bios để bỏ qua việc test chip bảo mật cảu IBM) ,cái T40 của em, em đã làm như vậy, và đã hết.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 09:58
mấy con T cao hơn T40 thì không dám noi

Con T40 của em rút pin cmos ra là về lại trạng thái ban đầu, bro thử rút pin cmos ( nằm ở dưới chỗ con chuột ấy)

@@ còn 1 cách nữa, rút hẳng con chip bảo mật của nó ra luôn ( nằm dưới board máy gần chỗ gắn cục sạc, sau đó ghi lại bios để bỏ qua việc test chip bảo mật cảu IBM) ,cái T40 của em, em đã làm như vậy, và đã hết.
Hiểm vãi. Mang ra hàng người ta làm cho anh ạ. Đừng lọ mọ món này rồi lại lợn què (chữa mất 30$) thành lợn toi (chữa mất cả trăm $) đó!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 11:39
Cái này thuộc loại bệnh nan y rồi :D Tự mình ko thể làm đc đâu bác ui ... dùng soft hay tay không cũng vô ích. Mang ra cho thợ chuyên nghiệp nó làm, chịu tốn ít $ còn hơn bỏ tiền thay mới. Hic, mà bác làm thế nào quên cả password của BIOS mới ghê chứ :)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 16:03
Hồi đó con lappy của em từng bị vụ này, sau bao nhiêu ngày tìm người giúp đở thì cũng có 1 anh đã chịu làm dùm (tốn 200K) nhưng ko bung máy gì cả, ổng nói xài softwares nhưng ổng giấu nghề nên em cũng chẳng hiểu ổng làm gì trên máy của em, kô biết ổng có đổi 1 cái máy mới cho em kô :D. Good Luck!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday