Gmail POP3 với Outlook 2007 chưa bao giờ dễ hơn thế!!!!

Các thớt khác của PinkSun01

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 19:46
Để tạo hộp thư e-mail dạng POP3 để xem, nhận, gửi qua outlook, hãy dùng hộp thư gmail của google hoàn toàn miễn phí, setup cực dễ, chỉ cần điền thông tin về account trong một trang duy nhất.

Với yahoo mail thì không đăng kí POP3 được mà phải dùng Mail Plus phải trả tiền.

hainguyen

Chồng Péo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 20:12
Cái này là tính năng mới của Office 2007 mà, đâu cần mở thớt mới đâu, hic

( mà đâu cần nhập Pop với SMTP đâu, chỉ cần nhâp email và pass, nó tự động dò tìm mà

BTW: ko thay đổi trong Gmail cho dung POP3 thì có mà dê đằng giời với office 07)

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 00:40
BTW: ko thay đổi trong Gmail cho dung POP3 thì có mà dê đằng giời với office 07)
Đúng roài !!!

Em vẫn đang cày cuốc với Office 2003. Thấy thiên hạ chuyển sang Office2007, mà em chưa biết gì, thấy cứ quê quê ... Mấy bác chuyển sang dùng Office 2007 thấy thế nào, cho em ý kiến cái:

1. Cài office2007 trên winXP có được không ạ? Hay bắt buộc phải cài trên Vista ?

2. Cài vào có làm máy nặng hơn không bác, nó load các ứng dụng word, excel, powerpoint có chậm không ạ?

3. Em thấy có nhiêu bản Office2007 khác nhau, tất nhiên giá cũng khác nhau (nhưng với nhà mình thì đều có 8K thôi :D ), vậy thì nên cài bản nào để chạy cho nhẹ máy ạ.

4. Ngoài sự tiện lợi của MSOutlook như trên đã nói ra thì các ứng dụng word, excel, powerpoint có gì hay hơn không ạ?

Nhờ các bác chỉ giáo ạ.

doctordoan

BÒ SỮA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 00:47
Ofice 2007 chạy trên Xp cũng ổn lắm. Không có gì hết. Nhưng nói trước là giao diện đổi hoàn toàn --> phải tìm các thích ứng thôi( nói thật tôi xài 1 tháng nay rồi mà chưa thích ứng được) --->hehehhe

6 Tháng tư 2007 lúc 07:14
Mặc dù các tools nằm ở vị trí mới, nhưng với giao diện và các tính năng mới thì quả thật em chẳng muốn uninstall Office 2007 tí nào cả, thà chết ko quay lại 2003 hoặc XP :D.

thanhlongmps

TÁO THỐI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 07:53
Ặc ặc. Cưới vợ mới mà léng phéng quay lại với vợ cũ à? Vợ mới vừa đẹp, vừa trẻ trung, lại khỏe, quay lại với con vợ già thì họa có mà điên. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday