Gỡ bỏ password trong BIOS của máy dell D620

Các thớt khác của teont

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 23:02
Các bác nói dễ ăn quá, tới thời điểm hiện nay chưa ai tại Việt Nam xóa được Password Supervisor trong BIOS các dòng Latitude Dell D620, D820,... Vì nó chép vào ROM mà chưa có mạch đọc ROM này. Chắc một thời gian nữa mới có

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 13:49
Có kinh nghiệm xương máu rồi hả bác Đỉnh !

Còn 1 cách khác là đổi main khác giá khoản 150 usd đó bác

9 Tháng tám 2007 lúc 22:26
Tình hình là vừa mua con Dell D620 xài rồi, BIOS bị khóa bằng password. Bây giờ muốn gỡ bỏ password thì phải làm sao, Bác nào biết chỉ giúp.
Bác tìm gặp lại người bán hàng hỏi lại họ xem Password là gì, chứ khó mà phá được PW của máy xách tay đấy.

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 19:12
Tớ đang bị 1 con locked pass đấy, ko biết có ai giúp được ko nhỉ?
Bác Luận Dame cũng bảo bó tay

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tám 2007 lúc 16:17
hi hi Ku Luận mà biết gì về điện, bác mang qua Bảo Huy kìa

15 Tháng tám 2007 lúc 19:42
Các dòng máy dell nó dùng một con chip security riêng để lưu pass nên tháo pin thì chắc chắn là không được.
Để unlock được pass thì có 2 cách:
Cách thứ nhất là download một tool dùng để unlock, tuy nhiên cách này xác xuất thành công rất thấp chỉ khoảng 20%. Tool này có tên là DellLatituexxx gì đấy, lâu mình không xài đến nữa nên không nhớ tên, bạn chịu khó search trên mạng xem. HI vọng là có tên con máy của bạn trong danh sách đã crack được.

Cách thứ hai thì đòi hỏi mạo hiểm hơn một chút, tuy nhiên xác xuất thành công thì đến 90%. Cách này là vô hiệu hóa con chip security kia.
Để thực hiện được cách này thì bạn cần phải tháo toàn bộ board của máy ra, tìm đến con chip security sau đó dùng phương pháp "chập chân" để clear thông tin của chip.
Cách lảm:
Down load sơ đồ của board con lap top của bác về (D620) để biết cách tháo.
Xác định xem con chip security thuộc họ chip nào.
Chập chân để clear data. Muốn chập chân thì nó phải dựa vào thời điểm

Trước đây mình đã xủ lý con Dell D400 bằng cách này.
Trong phương pháp này thì khó nhất là bước 3.
Vì thời điểm "chập chân" rất khó. Mình phải mất đến 4 tiếng đồng hồ mới thành cônng được một lần (lúc nản nhất thì tự nhiên nó được).
Sau khi clear xong thì bác sẽ không thể sủ dụng được chức năng đặt pass nữa .
PHương pháp này mình học của một bác gia người Mẽo(gửi mail cả chục lần mới xin được cái sơ đồ mạch với tên con chip). Hiện tại mình vẫn còn contact của bác đó, và sơ đồ mạch cũng như cách để thực hiện.
Nếu bạn cần thì gửi mail riêng cho mình mình sẽ gửi lại cho.

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday