Gói phiên bản tiếng Việt cho Windows 7 của MS

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Vào ngày 26/2 vừa qua, Microsoft đã cung cấp bản giao diện tiếng Việt cho Windows 7. Với gói cài đặt nhỏ gọn có kích thước từ 2-4 MB, phiên bản Windows 7 của bạn sẽ hiển thị tiếng Việt một cách hoàn chỉnh.

Gói Giao diện Ngôn ngữ (LIP) của Windows cung cấp phiên bản được dịch một phần của các lĩnh vực được sử dụng rộng rãi nhất trong Windows. Sau khi cài đặt LIP, văn bản trong các thuật sĩ, hộp thoại, menu và các chủ điểm Trợ giúp và Hỗ trợ sẽ được hiển thị theo ngôn ngữ của bản LIP. Những văn bản không được dịch sẽ hiển thị trong ngôn ngữ cơ sở của Windows 7.
Thí dụ, nếu bạn mua phiên bản tiếng Tây Ban Nha của Windows 7, và cài đặt bản LIP ngôn ngữ Catalan, một số văn bản sẽ vẫn hiển thị bằng tiếng Tây Ban Nha. Bạn có thể cài đặt nhiều hơn một bản LIP trên một ngôn ngữ cơ sở. Windows LIP có thể được cài đặt trên tất cả các bản Windows 7.
Các yêu cầu hệ thống:

• Microsoft Windows 7
  • Cài đặt ngôn ngữ cơ sở bắt buộc của Windows 7: Tiếng Anh
  • 4,63 MB không gian trống để tải xuống
  • 15 MB không gian trống để thiết lập
Download tại đây.

( TTCN)

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Nếu các bạn đã quen với tiếng Anh thì khi dùng giao diện tiếng Việt cũng không dễ vì nhiều từ dịch rất sát nghĩa mà chúng ta chưa bao giờ nghĩ tới.:)) Thêm vào đó, không phải tất cả thành phần giao diện đều có tiếng Việt, cụ thể đó là Parental Control lại không có tiếng Việt, trong khi đây là ứng dụng rất hay để cha mẹ có thể quản lý được con cái!

Túm lại, những ai có vốn tiếng Anh ít ỏi và mới làm quen với Windows thì có thể dùng gói ngôn ngữ này cho dễ hiểu.

Sau khi tải xong thì bạn chạy file đó để nó tự cài đặt cho bạn. Cuối cùng restart là xong. Nếu muốn đổi sang tiếng Anh thì bạn vào Pa-nen Điều khiển -> Đồng hồ, ngôn ngữ, vùng -> Thay đổi ngôn ngữ hiển thị.
:)

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gói này hình như cũng ko Việt hóa hoàn toàn đâu, xài tiếng anh quen rồi nhìn tiếng Việt ko quen đâu hì hì, chắc tải về cài cho ông cụ ở nhà thì được haha

bimat

GÂY DỰNG
Nếu các bạn đã quen với tiếng Anh thì khi dùng giao diện tiếng Việt cũng không dễ vì nhiều từ dịch rất sát nghĩa mà chúng ta chưa bao giờ nghĩ tới.:)) Thêm vào đó, không phải tất cả thành phần giao diện đều có tiếng Việt, cụ thể đó là Parental Control lại không có tiếng Việt, trong khi đây là ứng dụng rất hay để cha mẹ có thể quản lý được con cái!

Túm lại, những ai có vốn tiếng Anh ít ỏi và mới làm quen với Windows thì có thể dùng gói ngôn ngữ này cho dễ hiểu.

Sau khi tải xong thì bạn chạy file đó để nó tự cài đặt cho bạn. Cuối cùng restart là xong. Nếu muốn đổi sang tiếng Anh thì bạn vào Pa-nen Điều khiển -> Đồng hồ, ngôn ngữ, vùng -> Thay đổi ngôn ngữ hiển thị.
:)

Trước mình cũng cài Tiếng Việt cho XP SP2( cái này ko chính thức do MS phát hành ) thấy dùng cũng rất tiện, đôi khi có những từ dịch khó hiểu hơn là để Tiếng Anh, nhưng dùng cũng cảm thấy hài lòng (theo ý kiến chủ quan cá nhân)
Bác chủ cho hỏi là mình thấy hơi lạ là bản cho 32bit nhẹ =1/2 bản 64bit? (pack ngôn ngữ thì như nhau chứ nhỉ?)

won

GÂY DỰNG
đúng là Windows7 TV có đôi chỗ dịch giống như google dịch vậy, nhưng dẫu sao cũng hay, cho các bác mới sử dụng

notch

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đúng là Windows7 TV có đôi chỗ dịch giống như google dịch vậy, nhưng dẫu sao cũng hay, cho các bác mới sử dụng
Từ bản Việt hóa XP tới giờ, Microsoft chẳng tiến triển gì ??? Mình không hiểu là sao không như Firefox họ cho 1 team translate luôn (kiểu như cả 1 cộng đồng dịch đó)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...