Google Earth

Các thớt khác của daicaothu

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
http://desktop.google.com/download/earth/plus.html
Các bác có ai xài cái này chưa, thú vi phết, như là GPS vậy, chỉ tiếc là khu vực Châu Á thi khong cos hình ảnh chi tiết như Châu Âu và USA.
Các bác tải về rồi chạy thử, kiếm một địa chỉ nào đó bên US chẳng hạn các bác nhập vào nó sẽ có hình chụp vệ tinh vị trí ngôi nhà đó.
Coi như là du lịch qua vệ tinh, search Paris, France thì xem được Eiffel. Nhiều hình ảnh rất chi tiết thậm chí các bác thấy được ôtô của nó đậu ở đâu.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Zoom vào Hoa Kỳ thì đúng thật là nhìn rất rõ, thấy đến tận cái ô tô. Tuy nhiên tớ vẫn chưa biết bao lâu thì nó mới update một lần.
Lúc tớ zoom vào thác Niagara (xin lỗi có thế viết chưa đúng, thác nằm giữa HK và Canada đó) thì thấy 1 chiếc xe tải chạy trên cầu, khoảng 10' sau chiếc xe vẫn nằm đó.
Tớ cũng đã tìm Vạn lý trường thành mà không thấy.

Đang viết bài về GPS, có thể sáng mai sẽ up lên phục vụ anh em :)

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đúng vậy em tìm Vạn Lý Trường Thành nhưng không thấy, cái này nó bắt mình phải gõ đúng địa điểm bằng tiếng Anh, search Hanoi, Vietnam thi nó hiện ra nhưng lại sai vì không thấy Hồ Tây mà lại thấy hồ Trúc Bạch.
Nếu bác đánh dấu các ô lựa chọn bên phải thì nó hiên ra trường học bệnh viện...
còn bao lâu nó update thì em chịu. nhưng nó có thể tính khỏang cách từ điểm này đến điểm kia.

tanpm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo như em tìm hiểu dựa trên link của bác daicaothu thì chương trình cần những hình ảnh rõ nét nhất nên hầu hết được chụp từ vệ tinh hay máy bay cách đây 1 hoặc 2 năm trước.

Hiện tại Dữ liệu chính của họ bao gồm:
- 15 triệu hình ảnh toàn cầu.
- 90 triệu dữ liệu về địa hình.
- Update hình ảnh độ phân giải cao nhiều thành phố lớn của Mỹ (có file liệt kê đính kèm) (sao ưu tiên thế không biết)
- Mở rộng nhiều khu vực trên thế giới như các thành phố chính của Canada, Úc, ngoài ra còn có các thành phố Santiago, Buenos Aires, Rome, Naples, London, Luxembourg, Paris, Toulouse, Valencia, Barcelona, Lisbon Athens.

Nếu các bác muốn biết phần cập nhật của nó thì có thể đăng ký nhận newsletter hàng tháng.

Nói chung khá độc đáo, nhưng chắc anh em mình chỉ dùng được bản free thôi, giới hạn nhiều đấy. Bác nào có điều kiện chơi luôn bản Plus, cao hơn là Pro, Enterprise.

Hình ảnh chụp khu vực Đông Nam Á, Việt Nam hiện ra cũng hoành tráng (my opinion). Thêm một option thu hút khách khá hay của Google.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái link bên trên là bản Plus mà bác.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bản Plus nhưng vẫn là trial thôi. 400$ 1 năm đấy các bác ạ ! Em thì chịu ko chơi nổi hehehe, nhưng có thằng maps.google.com cũng đỡ vả :D. Em nhìn bằng Google Earth hay bằng maps thì cũng thấy nóc nhà em :D

huyden

GÂY DỰNG
Phần mềm này rất hay các bác ạ! Nói chung định vị các vị trí khá chuẩn, tuy nhiên vẫn chưa cập nhật hết các thông số, và 1 số tên vùng chưa đúng....Tớ search nhiều vị trí (tòan là tên các trung tâm lớn) nhưng vẫn còn số vị trí không đúng. Có bác nào thấy vậy chưa nhỉ?

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lúc em cái thấy nó chẳng nói là bản trial gì hết với lại lúc tải cũng chẳng nói đây là bản trial cho xài .. ngày.
@huyden:giống như bác nói, ở vietnam search HN thi thấy hồ Trúc Bạch nhưng nếu bác zoom lớn lên sẽ hiện chữ Hồ Tây. nó có những ô lựa chọn bên tay trái góc góc dưới màn hình, bác đánh dấu các lựa chọn nó sẽ hiện chi tiết cho bác tên đường, nhà thờ, trường học...

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
trial 7 ngày mà :O, bác ko thấy trên màn hình nó để chữ Trial Mode ah ???

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm qua em trở lại thác Niagara, zoom vào cầu Rainbow gần đó vẫn thấy cái xe tải chạy trên cầu từ tuần trước.

Nghe nói Google mới cho ra dịch vụ xem không ảnh của mặt trăng nữa đó các bác ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt