Google Maps Mobile v3.3 phiên bản mới đã có hệ thống layer mới

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vừa qua Google đã nâng cấp phiên bản mới cho ứng dụng Google Maps trên thiết bị cầm tay với một hệ thống quản lý Layers hoàn toàn mới. Nó sẽ giúp đỡ bạn tìm kiếm thông tin với sự hiển thị tương tác dễ dàng, bạn có thể xem nhanh thông tin qua Wikipedia, tìm kiếm bạn bè, địa danh đã được lưu trữ từ My Map (Google Map) của bạn. Các tính năng tìm kiếm cũng đã được cải thiện bằng cách cung cấp thêm các kết quả khác được thay đổi màu sắc.

Hỗ trợ WM2003 trở lên

Thông tin chi tiết bạn có thể xem tại http://www.google.com/mobile/products/maps.html#p=default

Attachments

• Google Maps Mobile v3.2.zip
    1 MB · Đọc: 1,557

MegaE740

XPERIA & iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Google Maps Mobile v3.2 phiên bản mới đã có hệ thống layer mới

Em thắc mắc cái là, dữ liệu nó dùng ko giống với Google Maps web.

Đường nhà em trên Web nó ghi đúng là Âu Cơ. Trên Mobile nó cứ ghi là An Dương Vương.

Còn vài đường nữa cũng bị.

sobny

NHẬP HỘI

Có cách nào lấy dữ liệu từ google về máy không bác? Đỡ phải vào wifi :D

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

ủa?vậy cái này fải try cập wifi hay kết nối liên tục GPRS mới xài được hả?:-?

Phải có kết nối Internet thì Google Maps mới có thể tải ảnh về cho thiết bị, nếu muốn lưu ảnh trực tiếp từ PPC có thể dùng Google Navigator 5.2 để xem Offline hoặc sử dụng Plugin của Firefox lưu ảnh từ Google Map với độ phân giải cao trên PC.

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Thế cái này có kết hợp được GPS xem hình ảnh chỗ mình đang đứng ko nhỉ?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Thế cái này có kết hợp được GPS xem hình ảnh chỗ mình đang đứng ko nhỉ?

Khi chưa bật GPS thì Google Maps sẽ dựa vào các cột thu phát sóng để tìm vị trí nhưng thiếu chích xác, nhiều lúc đi chơi em vẫn dùng chức năng này. Nếu anh sử dụng GPS thì càng tốt ạ.

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Chương trình này hay vậy. ko có GPS mà vẫn định vị đc ah`. Chôm dzìa liền. Cảm ơn nha !

dongni filth

GÂY DỰNG

Chương trình này hay vậy. ko có GPS mà vẫn định vị đc ah`. Chôm dzìa liền. Cảm ơn nha !
nó định vị thôg qua các cột BTS của nhà mạng thôi, lên vùng sâu vùng xa bạn cũng chẳng biết là mình đang ở nơi địa ngục nào nữa!

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Khi chưa bật GPS thì Google Maps sẽ dựa vào các cột thu phát sóng để tìm vị trí nhưng thiếu chích xác, nhiều lúc đi chơi em vẫn dùng chức năng này. Nếu anh sử dụng GPS thì càng tốt ạ.

Nhưng làm sao để xac định được vị trí của mình dựa theo cột BTS H. ơi. Trên menu mình ko thấy dòng nào có chữ My Location cả.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...