Góp BQT vì về kích cỡ ảnh sau khi bị xóa bài

Các thớt khác của aera

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
17 Tháng một 2007 lúc 06:17
Hic,hôm nay vào tới Box Mua-Bán,thấy cái Tô bích về Chào hàng XDA Neo Race Edition của em đã bị del với lý do Ảnh quá to - Phá vỡ cấu trúc diễn đàn.
Mặc dù tô bích của em đã xong việc,cơ mà ,em đọc lại trong Nội quy,đâu có chỗ nào quy định về giới hạn số ảnh được sử dụng trong 1 bài,hay là kích cỡ ảnh cho phép sử dụng.
Em resize ảnh về 800x600 bị xóa,và thấy một số bài để 640x480 thì okie.
Vậy em muốn xin hỏi là quy định max về kích cỡ và số lượng ảnh là bao nhiêu,và tại sao không thấy đưa lên trên phần nội quy.
Còn một thắc mắc nữa,với ảnh đăng quá cỡ,tại sao mod ko nhắn tin cho em,để em sửa,hoặc xóa ảnh đó đi,để em thay ảnh khác vào.Một thread đó,cũng đã kéo dài tới 2 trang,với những số điện thoại liên lạc.Hic,bác ngoctuan xóa luôn,liệu có nặng quá ko.Giá mà bác PM cho em được một câu,thì em cảm ơn quá.
Vậy đấy,tô bích thì cũng bị xóa rồi.Nhưng cũng xin viết lên đây,để các mod xem xét cho thêm vào trong Nội quy,để ko còn ai bị xóa bài vì lý do này nữa.:(

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 08:40
Em để khoảng 800x600 là được rồi, để ảnh lớn quá đến lúc mở ra phải kéo Horizontal Bar mệt lắm. Các bác ấy xóa đi là đúng rồi.
cái này đúng là tiền trảm hậu ... kêu ca :D, bác area bị công an phạt vị chở hàng cồng kềnh, đang kiện là phạt tiền em là được rồi việc gì phải giữ xe ha ha ha, thôi lần sau đi đường cẩn thận hơn.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 09:21
@starnt: bác tếu quá.
@nghiemhung: em để ảnh 800x600 mừ,vì em để mặc định trên photobucket là convert về 800x600 mừ.
Ừ đúng rồi, Photobucket nó cũng không cho quá 800x600 thì sao trên HHVN có thể hơn kích cỡ đó được. Hay là anh ngoctuan đang dùng con máy chỉ có phân giải 640x480? :D:D:D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 10:17
Bác Hùng cựu mod nhưng chắc ít khi đọc nội quy, em quote ra đây cho các bác chưa có dịp đọc qua vậy:
9. Hình ảnh và biểu tượng đính kèm bị hạn chế. Nếu cần, được phép sử dụng các công cụ hỗ trợ để chỉnh sửa hình ảnh trước khi đưa lên diễn đàn, không được up hình ảnh có kích thước quá lớn, phá vỡ cấu trúc Diễn đàn.
Đây là ảnh mà em chụp lại màn hình của em, máy gì thì anh nghiemhung biết rồi đấy, Sony SZ

Đây nữa

E post mấy điều trên chỉ muốn khẳng định việc xử lý hoàn toàn đúng với nội quy.
Tuy nhiên việc xử lý hơi muộn, cũng có thể vì bác ngoctuan sau khi thấy việc giao dịch đã kết thúc nên quyết định del chứ tiện tay Enter 1 cái cho cái link ảnh nó xuống dòng là xong chứ PM cho bác area nữa làm gì cho mất công :)
Và em cũng đang băn khoăn là Huuquynh có nói là đã fix tự động để diễn đàn tự điều chỉnh co ảnh lại. Ko hiểu nó đã hoạt động chưa, hay là do bài post của bác area post trước khi huuquynh fix. Bác nào ... tiện tay post test cái đi, nếu được như vậy anh em cũng đỡ mệt, các bác post cũng đỡ mệt, em cũng đỡ phải Enter hay del :D

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 10:36
Thật ra ảnh của bác area cũng không quá lớn nhưng vì 2 tấm ảnh sau bác không chịu xuống hàng (enter) mà lại để nó xếp hàng ngang nên nó phá vỡ cấu trúc diễn đàn ---> Xóa đi là đúng rồi , nhưng nếu tiện tay thì chỉ cần enter cho nó xuông hàng thì hay hơn. Nhưng cũng phải làm như thế để các bác vi phạm biết mà rút kinh nghiệm chứ các mod cứ âm thầm sửa giùm hoài thì có mà làm cả đời không hết việc.

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2007 lúc 11:44
Thực ra bài viết của bạn đã có trước khi fixed lỗi. Thế nên việc xóa là đúng rồi, chắc người xử lý không để ý rằng đó là 2 ảnh riêng biệt, chỉ không có enter thôi, nếu không chắc đã sửa giúp bạn.

Ngay khi fixed lỗi, tôi đã kiểm tra và khôi phục lại bài viết của một thành viên đang bán máy ảnh số.

Dù sao, các bạn nên cố gắng biên tập rõ ràng, tránh để trường hợp bị xử lý, làm mất thời gian của cả hai bên!

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday