Góp ý về việc ghi rõ tiêu đề của bài viết

Các thớt khác của nakedmoon
Status
Không mở trả lời sau này.
19 Tháng tư 2007 lúc 08:12
Chào các bác. Em có ý kiến nho nhỏ thế này, xin được góp ý cùng các bác. Trong thời buổi thông tin bùng nổ như hiện nay, việc tìm kiếm và phân tích để thông tin trở thành dữ liệu cần thiết cho mình hay để trả lời cho mọi người trên diễn đàn cũng là cả một vấn đề nhất là với những người có quỹ thời gian eo hẹp. Do vậy em đề nghị các bác khi post bài nên ghi rõ trong tiêu đề của bài viết một cách ngắn gọn nhưng cụ thể, bao gồm vấn đề, lỗi, loại máy, ... Ví như "Hỏng màn hình O2S, tìm nơi sửa", "Wifi O2i có vấn đề",... chứ không nên để tiêu đề chung chung như "Giúp em với", "Tại sao?", "Biết hỏi ai?",... Như thế mọi người sẽ rất dễ dàng tìm được chủ đề mình cần đồng thời cũng dễ dàng trong việc giải đáp thắc mắc.

Ý kiến nhỏ, mong các bác góp ý và ủng hộ.

Thanks and warm regards,

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 10:08
Chào các bác. Em có ý kiến nho nhỏ thế này, xin được góp ý cùng các bác. Trong thời buổi thông tin bùng nổ như hiện nay, việc tìm kiếm và phân tích để thông tin trở thành dữ liệu cần thiết cho mình hay để trả lời cho mọi người trên diễn đàn cũng là cả một vấn đề nhất là với những người có quỹ thời gian eo hẹp. Do vậy em đề nghị các bác khi post bài nên ghi rõ trong tiêu đề của bài viết một cách ngắn gọn nhưng cụ thể, bao gồm vấn đề, lỗi, loại máy, ... Ví như "Hỏng màn hình O2S, tìm nơi sửa", "Wifi O2i có vấn đề",... chứ không nên để tiêu đề chung chung như "Giúp em với", "Tại sao?", "Biết hỏi ai?",... Như thế mọi người sẽ rất dễ dàng tìm được chủ đề mình cần đồng thời cũng dễ dàng trong việc giải đáp thắc mắc.

Ý kiến nhỏ, mong các bác góp ý và ủng hộ.

Thanks and warm regards,
đồng ý với bác, nhiều bác cứ đưa cái title của mình giật lên cho nó hot....:D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 19:47
đồng ý với bác, nhiều bác cứ đưa cái title của mình giật lên cho nó hot....:D
Em chỉ biết trong Box Laptop, ít la cà các Box khác nên không biết tình trạng thế nào. Nhưng trong Box Laptop thì đúng là tiêu đề bài viết lung tung bèng hết cả. Thấy tiêu đề "Cứu em với", tá hỏa nhảy vào đọc hóa ra là nhờ so sánh 2 con Laptop. :(

Rồi một lô các tiêu đề theo kiểu "Asus Laptop", "Pass", "Dell Laptop???"... đọc qua không hiểu là hỏi gì nữa.

Nhiều lúc em cứ trách Newbie không chịu tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi, nhưng thấy tiêu đề bài viết như vậy, nhiều lúc chính mình còn khó chịu chứ không nói Newbie.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tư 2007 lúc 01:00
các bạn cứ yên tâm vì Bun đã đưa quy định lên rồi. Nên cũng đừng ai thắc mắc khi bài viết của mình bị xóa. Một số bài viết hay thread đã viết trước khi Bun ra quy định thì vẫn được châm chước chưa xóa.

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
naquyen THÔNG BÁO - GÓP Ý 1

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday