GoTiengVietCF - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile với bàn phím cứng

Kỳ Nam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Screenshots :

Hỗ trợ:
  • Nhiều bảng mã tiếng Việt thông dụng:
    • Unicode tổ hợp và dựng sẵn.
    • TCVN3 (ABC), BK HCM1, BK HCM2, Vietware-X, Vietware-F.
    • VIQR, VNI, VPS, VISCII.
    • Unicode encodings: UTF-8, NCR Decimal/Hexadecimal - dùng cho Web.
    • Windows 1258 code page (chuẩn tiếng Việt của Microsoft).
  • Nhiều kiểu gõ: TELEX, VNI, VIQR, Microsoft layout, VNI bàn phím tiếng Pháp.
  • Có thể tạo thêm các kiểu gõ và bảng mã tùy ý.
  • Chuyển đổi giữa các bảng mã, có thể tự tìm bảng mã nguồn.
  • Bạn có thể chọn 1 trong vài kiểu ghép vần nếu bạn thích gõ những từ như: fiền fức, má wư, ui jùi.
  • Gõ tắt.
  • Gõ tắt nguyên âm, dùng 1 ký tự. VD: [ =ươ , ] = , \ = uyê. Có sẵn 2 kiểu gõ tắt nguyên âm dành cho kiểu gõ Telex / VNI, có thể tạo thêm.
  • Viết gọn ( chưa làm xong ):
    • VD: gõ Fiền -> sẽ được chuyển thànhPhiền.
    • Hiện tại có các kiểu viết gọn sau: f -> ph , j -> gi , w -> qu .
  • Phím tắt khôi phục nhiều thứ ( mặc định là Ctrl+Alt ):

• Phục hồi từ: VD
      bạn dùng kiểu gõ Telex và gõ từ DOWN, bạn có thể sẽ gõ thành DƠN, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> GoTiengViet sẽ phục hồi lại từ DOWN.
    • Phục hồi từ gõ tắt: VD bạn tạo từ gõ tắt n/c = nói chiện -> khi gõ n/c -> sẽ thành nói chiện -> nếu muốn phục hồi lại từ n/c -> bấm Ctrl+Alt.
    • Phục hồi "từ sai chính tả đã được khôi phục phím": VD gõ trườnghjk -> sai chính tả -> sẽ được khôi phục thành truowngfhjk, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> truowngfhjk sẽ được khôi phục thành trườnghjk hoặc trường tùy vào lựa chọn của bạn.
Yêu cầu hệ thống:

Chú ý:

• Chương trình dùng clipboard để gửi ký tự.
  • Bạn bấm nút chậm chậm chút, nếu bấm nhanh như gõ bàn phím máy tính -> các chương trình xử lý không kịp -> gõ Tiếng Việt sẽ loạn lên.
  • Bạn cần copy font Microsoft Sans Serif vào thư mục Windows\Font
Donwload: http://k-n.co.cc/gotv/downloads/gotiengvietcf.zip

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em copy file exe vào máy chạy nhưng kích hoạt lên như thế nào bác. chay exe xong ra tinh nhắn gõ chả tháy gì., vào lần nữa báo error win32 gì đó...

Kỳ Nam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em copy file exe vào máy chạy nhưng kích hoạt lên như thế nào bác. chay exe xong ra tinh nhắn gõ chả tháy gì., vào lần nữa báo error win32 gì đó...
Cậu cài .NET chưa ?

Có bản mới 1.1.0 , thêm cửa sổ chuyển mã và tạo kiểu gõ

ducminh08

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác chủ topic cho em thắc mắc 2 điều ạ:
1. Cái .NET CF 2.0 SP2 em thấy bác đưa link những >30mB thì cài vào máy thế nào ạ? Nếu cài .NET 3.5 có được không?
2. nếu sau khi cài xong cái .NET ấy thì cứ copy chương trình bàn phím vào và kích hoạt là chạy mà không cần cài đặt phải không ạ?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác chủ topic cho em thắc mắc 2 điều ạ:
1. Cái .NET CF 2.0 SP2 em thấy bác đưa link những >30mB thì cài vào máy thế nào ạ? Nếu cài .NET 3.5 có được không?
2. nếu sau khi cài xong cái .NET ấy thì cứ copy chương trình bàn phím vào và kích hoạt là chạy mà không cần cài đặt phải không ạ?
Chào anh!

1. Link tải về từ trang chủ là cho cả PC, khi anh cài đặt từ PC sẽ chuyển sang PPC 1 file cài đặt riêng, anh cũng có thể dùng phiên bản mới 3.5 cũng không sao.
2. Phần mềm không cần cài đặt vì vậy anh cứ để file đó vào thiết bị kích hoạt là chạy được.

ducminh08

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào anh!

1. Link tải về từ trang chủ là cho cả PC, khi anh cài đặt từ PC sẽ chuyển sang PPC 1 file cài đặt riêng, anh cũng có thể dùng phiên bản mới 3.5 cũng không sao.
2. Phần mềm không cần cài đặt vì vậy anh cứ để file đó vào thiết bị kích hoạt là chạy được.

Cảm ơn SMOD nhiều! Vậy bác cho em xin luôn cài file .NET CF dành cho PPC với ạ, để em khỏi phải tải tất cả về. Vì em nghĩ chắc nó chỉ vài MB thôi. Làm thế nào để biết PPC của mình đã có .NET rồi? Máy em đang xài ROM 6.0

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cách đơn giản nhất để biết máy của mình đang sử dụng phiên bản .NET CF nào là anh hãy tìm tới thư mục Windows của thiết bị chạy tệp tin cgacutil.exe. Em sẽ upload khi biết phiên bản anh dùng là bao nhiêu

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác maianh cho mình hỏi phím Alt Ctrl Shift Win tương đương phím gì nhỉ trên kbrd ppc nhỉ (cụ thể x1 chẳng hạn)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...