GPRS Mobifone và TREO650

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 11:20
2 tuần nay em không xài được GPRS của Mobifone, không biết Mobifone có chặn lại không chứ sim của em đã đăng ký GPRS, mấy tháng truớc xài hoài vẫn ok. Chỉ sau khi mày mò up ROM thì không xài GPRS được nữa, vẫn có biếu tượng tam giác ngay góc. Đã HR mấy lần cũng vẫn bị báo lỗi khi kết nối GPRS.
Có bác nào xài TREO650 mà vẫn xài được GPRS ổn định không? Nếu có thì em sẽ down ROM lại... :(
Cám ơn các bác.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười 2007 lúc 11:26
2 tuần nay em không xài được GPRS của Mobifone, không biết Mobifone có chặn lại không chứ sim của em đã đăng ký GPRS, mấy tháng truớc xài hoài vẫn ok. Chỉ sau khi mày mò up ROM thì không xài GPRS được nữa, vẫn có biếu tượng tam giác ngay góc. Đã HR mấy lần cũng vẫn bị báo lỗi khi kết nối GPRS.
Có bác nào xài TREO650 mà vẫn xài được GPRS ổn định không? Nếu có thì em sẽ down ROM lại... :(
Cám ơn các bác.
em xài cho viettel GPRS thấy rất ổn định, thấy hình như dạo này mobifone đang cho thử nghiệm edge nên có thể mạng cũng hơi leng keng, để yên tâm bác nên mượn tạm cái sim Viettel hoặc Vina test thử xem thế nào, nếu vẫn bị xài giật kiểu đó thì mới phải up lại rom :D

airport

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 18:56
Bạn thử thiết lập theo thông số sau nhé:
Vào Pref ->Network
Trước tiên bạn tap vào modify sau đó chọn:
Conection: GRRS
user name: mms
pass: mms
sau đó chọn Detail -> Advance -> IP: bỏ mục auto đi mà set Ip bằng tay theo thông số: 203.162.21.107
Chọn OK sau đó restart lại Treo và kiểm tra xem đã vào được GPRS chưa.
Hiện tại mình set thông số như trên thì vào GPRS của MobiFone ngon lành.
Goodluck
apn: m-wap
sau do chon tiep vao phan

NBP

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười 2007 lúc 10:16
Bạn thử thiết lập theo thông số sau nhé:
Vào Pref ->Network
Trước tiên bạn tap vào modify sau đó chọn:
Conection: GRRS
user name: mms
pass: mms
sau đó chọn Detail -> Advance -> IP: bỏ mục auto đi mà set Ip bằng tay theo thông số: 203.162.21.107
Chọn OK sau đó restart lại Treo và kiểm tra xem đã vào được GPRS chưa.
Hiện tại mình set thông số như trên thì vào GPRS của MobiFone ngon lành.
Goodluck
apn: m-wap
sau do chon tiep vao phan
Em thử như bác hướng dẫn rồi, vẫn báo lỗi không vào được. Thôi em quyết định nấu lại bản ROM khác xem sao.
Cám ơn các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday