GPS cho PDA O2

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 13:49
Tôi thấy nếu cái gì chuyên dụng thì hay hơn!:D
Tôi dùng O2 Atom Life + GPS Receiver => quá ổn
Cái GPS Receiver của bạn mua ở đâu thế!? giá cả thế nào!? Dùng với Atom Exec có được không!?

1 Tháng hai 2008 lúc 22:06
Cái GPS Receiver của bạn mua ở đâu thế!? giá cả thế nào!? Dùng với Atom Exec có được không!?
GPS Receiver có thể dùng với Exec vô tư vì kết nối qua bluetooth mà. Giá máy sản xuất tại Đài loan tầm tầm <1,5tr. Dùng tốt hơn loại tích sẵn trong O2, nhưng lại phiền hà hơn do 1 cái (cục GPS) thì để túi áo (trong khi không phải lúc nào cũng có túi áo để bỏ hehe:D) còn dt thì cầm tay.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2008 lúc 18:11
Mình dung O2 Orbit, dùng GPS rất dễ chịu với tốc độ ổn. Nếu ở ngoài trời, trong điều kiện đã update gữ liệu quickgps thì chỉ mất không đầy 2 phút là nó xác định khá chính xác tọa độ của mình và tương ứng với các phần mềm OziExplorer hoặc VietmapR12 và cho mình biết địa chỉ chính xác mình đang ở đâu. Khi ra ngoài tình thì phần mềm Ozi với bộ dữ liệu bản đồ giấy phát huy khá tốt chức năng Waypoint và trackroute để mình xác định được cung đường mình đi, đồng thời tìm được đường cần thiết. Đã test thử dọc đường mòn Hồ CHí Minh mới từ Quảng Bình về Hà Nội (qua Ninh Bình, Hà Tây ...)

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday