Graphic card - Vấn đề đau đầu

Các thớt khác của esperasoppa

esperasoppa

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 15:39
Lâu rồi em không theo dõi thông tin của mấy cái card này, bây giờ muốn mua laptop mà khó chọn quá, các bác tư vấn cho em ATI hay Nvidia, và dòng nào thì tốt nhất, với em thấy hình như card màn hình cho laptop không mua riêng đươc thì phải, mà mua của hãng thì đắt quá, vậy bác nào biết về mấy cái vụ này thì tư vấn cho em nhé

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 15:47
chơi game nhiều thì cứ Nvidia; vẽ vời đồ họa nhiều thì cứ Ati mà bụp bạn ơi......

5 Tháng sáu 2007 lúc 15:56
Tháng trước lên trang Web bán hàng của Dell, thấy con Vga 7400 Nvidia cao hơn hơn ATI X1400 khoảng 30$, vào các diễn đàn Review VGA card thấy điểm 3Dmax (01,03, 05) của con ATI X1400 cao hơn hẳn. Vậy đầu tư mua máy có card ATI rẻ hơn mà hiệu suất cao hơn (Thiển ý của tại hạ):)

5 Tháng sáu 2007 lúc 19:07
ATI mạnh về hình ảnh , màu sắc , GE mạnh về tốc độ xử lý đồ họa :p tớ thì thích ATI hơn (tại nhìn apple macbookpro thế mà cũng sài ATI X1600 là hết :p)

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 22:54
thực tế thì khi chơi game bằng các dòng VGA Ati cấp cao thì bạn sẽ cảm nhận sự hấp dẫn về chất lượng hình ảnh hơn là VGA của Nvidia...và tất nhiên là số khung hình của Ati cũng sẽ ít hơn tí nhé...

6 Tháng sáu 2007 lúc 08:27
Tháng trước lên trang Web bán hàng của Dell, thấy con Vga 7400 Nvidia cao hơn hơn ATI X1400 khoảng 30$, vào các diễn đàn Review VGA card thấy điểm 3Dmax (01,03, 05) của con ATI X1400 cao hơn hẳn. Vậy đầu tư mua máy có card ATI rẻ hơn mà hiệu suất cao hơn (Thiển ý của tại hạ):)
tôi đồng ý với bác, ATI là số một. tỷ số giá trên hiệu năng luôn tốt. theo tôi thì nên mua dòng ATI ra là số một:

ATI Mobility Radeon™ HD 2600 XT
ATI Mobility Radeon™ HD 2600
ATI Mobility Radeon™ HD 2400 XT
ATI Mobility Radeon™ HD 2400
ATI Mobility Radeon™ HD 2300
ATI Mobility Radeon™ X2300
ATI’s Mobility Radeon™ X2300

mấy dòng mới này hỗ trợ từ phần cứng direct X10, HD, Avivo.. chơi game hay xem phim đều sướng.

6 Tháng sáu 2007 lúc 10:59
ATI lâu nay có vẻ nhường sân cho Nvidia thì ra chuẩn bị cho dòng card mới này. Hổ trợ DX10 hết. Trong khi thằng Nvidia mới có dòng 8xxx hỗ trợ mà hình như là giá khá cao. Các bác nếu chưa cần mua gấp thì nên đợi dòng mới hỗ trợ DX10. Dù sao trên Vista thì DX10 vẫn ngon hơn.

thaonguyenvn

HHVN-DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 16:20
ATI mạnh về hình ảnh , màu sắc , GE mạnh về tốc độ xử lý đồ họa :p tớ thì thích ATI hơn (tại nhìn apple macbookpro thế mà cũng sài ATI X1600 là hết :p)
anh ơi hình như nVidia chỉ mạnh game thôi,còn dựng hình 3D thì thằng ATI hơn chứ(cũng là đồ họa mà),nên thăng apple nó mơi chơi ATI

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday