Gửi bạn đã h@ck tài khoản maianhtungsten của mình và xin lại

Các thớt khác của maianhtungsten
Status
Không mở trả lời sau này.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ủa thế là anh lấy lại được hết ròi hử . Chúc mừng anh , he he .

Thì em lại phải ới anh Long thôi :D Nhưng yahoo và mail thì không được rồi, hắn đang làm bậy bằng công cụ đó.

Đúng là em thật cẩu thả, mong các anh em khác chú ý cẩn thận nhé!

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác PM cho em cái nick Y! và Skype của bác nhé. Em thử xem thế nào. Dễ cũng đến 6, 7 năm không dùng gì, em sợ lụt nghề.

resque2

GÂY DỰNG
Thật xui cho bạn cũng bị dính chưỡng giống tụi socbay.com, tụi nó mới lấy lại được domain đó, cho nên tốt nhất là phải thường xuyên thay đổi password. Chúc bạn sớm lấy lại được những acct kia

2Rau

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lúc này 2Rau em mới thấy Security question của Yahoo thật quan trọng. Trước giờ không có nó 2Rau em mất acc lâu rồi.

Mà em thấy mấy cha IT có cái chiêu cũng hay lắm, mấy acc của mấy ổng cứ lưu vô mấy cái như mấy cái phần mềm đại loại như Password Keeper, rồi mỗi khi đăng nhập chỉ việc copy & paste thôi.

Em thấy có lẽ bác Hiệp nên hi sinh cái acc đã bị hack là cách giải quyết tốt nhất trong thời điểm hiện nay.

huythach83

Mốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lúc này 2Rau em mới thấy Security question của Yahoo thật quan trọng. Trước giờ không có nó 2Rau em mất acc lâu rồi.

Mà em thấy mấy cha IT có cái chiêu cũng hay lắm, mấy acc của mấy ổng cứ lưu vô mấy cái như mấy cái phần mềm đại loại như Password Keeper, rồi mỗi khi đăng nhập chỉ việc copy & paste thôi.

Em thấy có lẽ bác Hiệp nên hi sinh cái acc đã bị hack là cách giải quyết tốt nhất trong thời điểm hiện nay.

Lâu nay vẫn dùng cách như bác này nói và ko sợ bị mất và quên pass. Bác chỉ cần nhớ 1 cái master password là được rồi. Ví dụ dính keylog mà bị mất master password thì cũng chả sao vì bọn chết tiệt kia đâu có file db pass của mình mà dùng :).

Em hiện đang dùng chương trình KeePass (Free, Open Source) rất tiện. Chương trình này có khả năng bảo vệ file lưu password bằng master password và/ hoặc key file (không có key file thì không mở được file lưu password).

Bác maianhtungsten sau đợt này chắc cũng nên dùng đến mấy soft password manager đấy nhỉ :). Có gì thắc mắc về nó cứ p.m cho em nha.

matrixblack84

INVISIBLE
GẮN KẾT
Phù... em vừa mới cài lại máy tính, diệt virus toàn bộ ổ cứng rùi, đúng là dính keylog vì em hoàn toàn đặt mỗi tài khoản 1 pass riêng.

Cảm ơn các anh đã nhiệt tình giúp đỡ em truy tìm thằng md này, chắc không phải tư thù cá nhân gì đâu, nó đang add nick linh tinh ngoài danh bạ của yahoo để mượn tiền vì vậy các anh chi xin hãy cẩn thận nếu có ai đó tự nhận là em trên mạng.

Một lần nữa không biết nói gì hơn là cảm phục sự nhiệt tình giúp đỡ của các anh trong Ban quản trị.

Anh Hiệp để sơ ý thế nào mà lại bị dính keylog vậy ạh
Hôm trước có anh Tuấn nhiếp cũng bị mất TK yahoo mà ko xin lại được nên phải làm nick mới hixx

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
em thì vẫn dùng cái finger....................................... làm máy mới xong 1 lần, những tk nào log vào set finger lưu hết trong đó, cầnquyetj tay qua thôi

@ nhưng mà sao thằng đó cài keylog vào máy anh đc nhỉ ?

sợ lắm mấy chú gắn usb

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cơ bản đã có đầy đủ thông tin của đối tượng. Sẽ cập nhật tiếp để anh em cùng theo dõi quá trình xử lý.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hơ hơ, khéo mình làm em rể chú đó mất thôi. :)) Cô em gái tên là Yến ở nhà ngoan cực =))

Bác có vợ con roài, còn đòi làm em rể ai nữa??? VN bỏ chế độ đa thê lâu rồi mà. :D

Hôm nay chả thấy hai cái nick kia nó sáng một tý tẹo nào. Chờ sốt cả ruột. 8->

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...