Gửi hàng Tín Thành bị thất lạc

Các thớt khác của Giu Vung

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có chuyện này không biết trên HHVN có bác nào giúp được dùm mình không.

Mình có gửi 1 món hàng từ HCM-Đà Nẵng trị giá khoảng 4.000.000d. Đến nay đã 3 ngày rồi nhưng hàng vẫn chưa đến Đà Nẵng. Xui cho em là vận đơn em lại vứt bỏ đâu rồi và và cũng không lưu số vận đơn nên bây giờ Tín Thành từ chối kiểm tra. TT bắt buộc phải có vận đơn hoặc số vận đơn thì mới kiểm tra được. Nói tóm lại là bây giờ hàng không đến, không có số vận đơn thì sẽ thua luôn không khiếu nại gì được nữa hết.

Xin hỏi là lúc gửi hàng mình có nhờ thời gian gửi, người nhận hàng cũng nhớ (nhưng không giúp gì được). Bây giờ có cách nào để tìm lại hàng của mình không.

Thanks all.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cái này cũng khó đây

anh vững mật thư cho em cái địa chỉ người nhận, em nhờ tụi ttc đà anwngx check dùm cho, dù gì cũng thân quen với ttc đà nẵng. hi vọng ra được

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho em hỏi là thường thì công ty phải lưu hồ sơ lại chứ, với lại công ty lớn thì cũng phải uy tín chứ. Sao lại từ chối thẳng thừng thế kia...

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho em hỏi là thường thì công ty phải lưu hồ sơ lại chứ, với lại công ty lớn thì cũng phải uy tín chứ. Sao lại từ chối thẳng thừng thế kia...

Thế mới có chuyện để nói. Nó cứ khăng khăng là ko có bill thì ko kiểm tra được.

@Neo, CoF: Anh đã nhờ DN kiểm tra rồi, mấy ngày nay hàng chưa đến. Chắc đang thất lạc đâu đó hay còn ơ HCM.

Đã gửi TT khoảng 5 năm nay rồi chưa từng bị chậm or thất lạc bao giờ. Bị thất lạc lần đầu lại bị mất bill thế mới đau chứ.

Anyway, Thanks all.

CoF

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đã gửi TT khoảng 5 năm nay rồi chưa từng bị chậm or thất lạc bao giờ. Bị thất lạc lần đầu lại bị mất bill thế mới đau chứ.
Tối qua em thức xem Tam Quốc, có nghe Gia Cát Tiên Sinh nói 1 câu mà phù hợp với tình thế của anh: "thiên thời địa lợi"!
:D
Chúc may mắn đại ca!

zxcvasd

GÂY DỰNG
... đã từng dùng nhiều Cty từ Tín Thành, Vnpt, Viettel, GNN ji ji đó ... :| nới nào cũng như nơi nào: hàng bọn em nhiều lắm anh ơi, anh không cung cấp được số vận đơn thì em chịu. Nhiều lúc gửi & nhận cái pda cả chục triệu mà nó nói vậy 0 muốn điên chắc cũng phát điên.

anyway, chúc bác may mắn.

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế mới có chuyện để nói. Nó cứ khăng khăng là ko có bill thì ko kiểm tra được.

@Neo, CoF: Anh đã nhờ DN kiểm tra rồi, mấy ngày nay hàng chưa đến. Chắc đang thất lạc đâu đó hay còn ơ HCM.

Anyway, Thanks all.

Em hay giao dịch với ngân hàng rồi thì các chứng từ cá nhân linh tinh, cứ xong cái gì là em vác cái điện thoại cùi bắp ra chụp lại 1 phát lúc nào càfe lại lưu ảnh vào máy rồi up lên mạng và serve của mình để back up.
Khi nào lỡ mất hoặc để ở nhà, để ở xe, để ở cơ quan thì lôi điện thoại hoạc máy tính ra seach, lôi ra xem, gửi cho đối tác làm chứng là xong, nhiều khi cũng nhanh ra phết đấy anh Vững ạ.
Góp ý : Em nghĩ anh có nhiều giao dịch quá, quản lý vất vả, đau đầu, phải tuyển thêm 1 em làm thư ký anh ạ. Một tháng trả cho em một hai chục chai để mình rảnh còn làm bao việc khác ra nhiều tiền hơn. Tháng nào ít việc quá thì kêu thư ký đi công tác 10 ngày là huề tiền lương anh ạ, chẳng đi đâu mà thiệt.

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quên mất, nếu anh em lật cái mặt sau của vận đơn TÍN THÀNH ra là biết cái mức bồi thường trong trường hợp nó cố tình làm mất đồ của mình không bao nhiêu tiền đâu nha. Vì vậy nếu gửi hàng giá trị cao thì mình nên khai số tiền của gói hàng và chấp nhận trả phí bảo hiểm gửi hàng (trong trường hợp mất là mình được đền đúng số tiền mình khai trên vận đơn luôn), đừng để bọn nó chén đồ của mình các bác nhé. Tín Thành là công ty tư nhân đứng ra làm chuyển phát nhanh, sau này phát triển rộng ra làm nhiều tuyến, vận đơn thì nó tự in ra các điều khoản, có công ty bảo hiểm nào, có hiệp hội quốc tế nào bảo lãnh cho nó đâu, gửi cả trăm lần không sao, đến lần thứ 101 nó khợp của mình cái rồi ôm hận bác ạ. Em từng gửi LCD qua nó, khai giá trị 32tr hẳn hoi nó bảo là xe bị lật, chết cả lái xe rồi (nó đưa biên bản xe tai nạn ra), bác thông cảm, thế là phải vui vẻ nhận 22tr thôi, ai nỡ lòng nào ép người chết. Một lần thì gửi thuốc An Cung Ngưu Hoàng Hoàn xịn về cho bố thằng bạn bị tai biến, đi Hà Nội - Hải Phòng mà nó cứ làm trò đang check, xe đang về gần đến nơi rồi, mất mẹ gần 1 ngày, sau không thể chịu nổi phải lấy thuốc khác chạy xe từ Hà Nội về Hải Phòng và bảo xe đâu, xe mày đâu tao đang đi tìm mày đây thì nó khai thật ra là xe nó chở hàng lậu của khách, không biết bên trong là hàng gì, giờ tìm không ra người gửi và người nhận, bị thị trường nó đập cho bên GIA LÂM, giữ cả xe hàng lẫn lái xe, mất 2 ngày chúng nó mới lôi được hàng ra mang về Hải Phòng, cho nên nhiều lúc không tin được cách làm việc của Việt Nam mình.
Dù sao xã hội nhá nhem này, nhà nước không phát triển được dịch vụ chuyển phát nhanh nội địa để một thằng tư nhân nó đứng ra nó thâu tóm phần lớn thị phần, luật lệ nó tự in ra ở đằng sau tờ giấy lộn, không cơ quan bảo vệ nào kiểm tra cả, khách hàng nào mà thông thái ít chỉ việc vào sọt thôi. Bây giờ mà chơi vào sân chung như của DHL, UPS, FEDDEX, TNT… theo luật quốc tế xem, phá sản, nhà nước không cạnh tranh, dần dần bọn khoai Tây nó cũng mò vào nó làm các món này cho mà xem.
Nhân chuyện khoai Tây với khoai ta em kể luôn, em có đứa em đi làm cho bọn nước ngoài, lương được cao phết, sau vài năm bọn mọi Mã Lai, PhiLip, Ấn Độ, Châu Phi, Hàn xẻng nó tràn sang Việt Nam nó vào thi tuyển, lương đầu tiên ha xuống còn có $1,500 cũng làm, năm sau lại đợt khác xin vào $1,000 nó cũng làm, đến năm 2008 suy thoái chó chết nó down xuống còn $500 bọn mọi nó cũng làm, năm nay nó down còn $300 (included Tax) các chú té hết còn lại mấy thằng khoai Tây chết đói với cả mấy chú quê ở …… (thôi em không dám nói ra sợ đụng hàng) còn làm thôi, mà không khí cạnh tranh nhau không thể ngửi nổi. Cho nên em mới nói với mấy thằng cu em là chúng mày thấy đấy, VN cũng chưa phải nghèo đâu, mày đi ăn đêm thấy khoai Tây chạy xe ôm mày mới thấy khoai Tây có loại nó bết như thế nào, miếng cơm trên đất VN bây giờ chúng mày không khéo giữ thì mai nó cũng giật mất đấy đừng đùa.

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này là do chuyên nghiệp quá hóa chủ quan đây. Hy vọng là anh Vững sẽ tìm ra được món hàng.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.