H6365 bị lỗi hardreset

26 Tháng bảy 2007 lúc 11:05
Chào các bác,
Tối đang dùng con H6365. Hiện nay nó đang trong tình trạng bệnh nặng. Nó bị hardreset thường xuyên dù không cài đặt chương trình gì cả. <áy hết hạn bảo hành rồi.

Các bác giúp với.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 11:18
Chào các bác,
Tối đang dùng con H6365. Hiện nay nó đang trong tình trạng bệnh nặng. Nó bị hardreset thường xuyên dù không cài đặt chương trình gì cả. <áy hết hạn bảo hành rồi.

Các bác giúp với.
Mang ra cửa hàng kiểm tra & thay cục pin backup của nó đi đồng chí ạ.
( Lần sau nhớ mở 1 topic thôi nhé, đ/c làm tốn đất của 4R hơi nhiều đấy :D )

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 15:20
Nếu hỏng pin backup thì khi gỡ pin hoặc hết pin mới bị hard reset, còn nếu máy bị thường xuyên thì có thể là sim bạn wá cũ hay đầu đọc sim bị dơ nhiều. Bạn thử thay sim khác và chùi đầu đọc sim thử xem. Mình xài mấy em HP6365 rùi, hầu như máy nào cũng bị. :D

2 Tháng tám 2007 lúc 08:35
Cám ơn các bác đã tư vấn. THeo như các bác thì em nghĩ là pin backup bị hỏng: lúc thì hiển thị 100%, lúc thì 0% và có message báo là phải backup dữ liệu và thay pin. NGay cả pin ngoài cũng thế: lúc thì 20%, lúc thì 50%, lúc thì báo recognized.

Em nhờ các bác tư vấn luôn là thay pin backup (có thể là cả pin ngoài) ở đâu. Bác nào cho địa chỉ và thông tin liên lạc với.

Cám ơn các bác nhiều.

20 Tháng tám 2007 lúc 16:07
Cám ơn các bác đã tư vấn. THeo như các bác thì em nghĩ là pin backup bị hỏng: lúc thì hiển thị 100%, lúc thì 0% và có message báo là phải backup dữ liệu và thay pin. NGay cả pin ngoài cũng thế: lúc thì 20%, lúc thì 50%, lúc thì báo recognized.

Em nhờ các bác tư vấn luôn là thay pin backup (có thể là cả pin ngoài) ở đâu. Bác nào cho địa chỉ và thông tin liên lạc với.

Cám ơn các bác nhiều.
pin backup thì em luôn sẵn , nhưng như bác nói , đẻ tự nhiên bị hart reset thì chưa chắc đã do pin đâu . nếu do pin backup thì chỉ bị hart reset khi bác tháo viên pin chính ra thôi , pin backup có hỏng bác để tự nhiên mà ko tháo pin chính ra cũng chảng bao giò bị hart reset . bác nêu o Hn mang qua Bệnh viện , kĩ thuật sẽ kiểm tra và tư vấn bác nhiệt tình .chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Vinh, Đà Nẵng ngập lụt, lời cảnh tỉnh cho các nhà quy hoạch tầm nhìn ngắn.
Lazada Vietnam Master card on Monday