Hà Nội. Bác nào đã làm thẻ APEC

Các thớt khác của thanhtinh

thanhtinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 10:21
Mình đang định làm cái thẻ doanh nhân APEC nhưng không biết bắt đầu từ đâu, bác nào làm rồi thì xin hướng dẫn các bước thủ tục giùm, nếu có mẫu các tờ khai thì càng quý hóa.

Có phải khi mình xin cấp thẻ thì cơ quan thuế sẽ đến quyết toán luôn cty không ?

Mình ở Hn ạ

thanhtinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 11:36
Thanks bác, cái này mình cũng xem qua rồi, nhưng có anh bạn trong SG mới làm và nói quy trình khác hẳn, chẳng hạn phải đến Sở KHĐT trước để xin giấy làm thủ tục, phải photo hợp đồng ngoại (để chứng tỏ là doanh nhân tầm khu vực).

Vậy bác nào đã làm Ở Hn rồi thì cho xin ít kinh nghiệm ạ

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười hai 2007 lúc 19:02
Anh em trên diễn đàn chắc không có ai làm đâu anh ạ.
Anh thử gọi đến số này hỏi xem: Cục Quản lý Xuất nhập cảnh
Số (04).8260922: về xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam.
Dạ có em làm rồi bác ạ. Nhưng bị loại từ vòng gửi xe. Yêu cầu cơ bản như sau:
1-Xác nhận của cơ quan chủ quản. Nếu là Cty TNHH hay CP thì phải có phê duyệt của PCT UBND Tỉnh ,TP hoặc cao hơn. (em thua khoản này)
2-Doanh nghiệp phải có những hợp đồng ngoại đã ký kết thành công.
3-Xét duyệt của A18.(XNC)
4-Xét duyệt của A17 (ANKT) cái này đề phòng DN có vấn đề.
5-Xét duyệt của A42 (CKB) xem liệu bác khi được cấp thẻ có ra nước ngoài đánh bom cảm tử không.
Nói chung nếu là tư nhân em nghĩ khó lắm. K làm dc ngay đâu. Xét duyệt dc thẻ APEC thì đã làm VISA vào Mỹ vài lần rồi.

7 Tháng mười hai 2007 lúc 19:13
Dạ có em làm rồi bác ạ. Nhưng bị loại từ vòng gửi xe. Yêu cầu cơ bản như sau:
1-Xác nhận của cơ quan chủ quản. Nếu là Cty TNHH hay CP thì phải có phê duyệt của PCT UBND Tỉnh ,TP hoặc cao hơn. (em thua khoản này)
2-Doanh nghiệp phải có những hợp đồng ngoại đã ký kết thành công.
3-Xét duyệt của A18.(XNC)
4-Xét duyệt của A17 (ANKT) cái này đề phòng DN có vấn đề.
5-Xét duyệt của A42 (CKB) xem liệu bác khi được cấp thẻ có ra nước ngoài đánh bom cảm tử không.
Nói chung nếu là tư nhân em nghĩ khó lắm. K làm dc ngay đâu. Xét duyệt dc thẻ APEC thì đã làm VISA vào Mỹ vài lần rồi.
nếu thủ tục thế này chỉ có mấy ông 90, 91 mới làm đc , tnhh, cổ phần thìu chịu thua, họa chăng mấy ông làm ủy thác hay xnk thì còn đc.

mệt nhể

7 Tháng mười hai 2007 lúc 20:45
Tôi cũng đang làm thẻ APEC, nhân viên nói làm cũng không phức tạp lắm. Trước hết qua Sở kế hoạch đầu tư xác nhận những cá nhân đủ tư cách, sau đó nộp Công an (hình như là công an xuất nhập cảnh). Sau đó là chờ để làm thủ tục với cơ quan ngoại giao các nước, hình như lâu nhất là China và Hongkong. Cty nộp hồ sơ hơn tháng rồi, công an bảo chờ, khi nào xong sẽ báo. Đến giờ chưa thấy gì! :D :D

8 Tháng mười hai 2007 lúc 18:35
Công ty mình định làm vài thẻ cho Ban Giám đốc, nhưng yêu cầu phải trình ra cái hợp đồng đã ký có giá trị trên 10 Triệu USD với 1 trong những nước chấp nhận thẻ này. Thế là bó bột luôn. Thông tin thêm là BGĐ mình tên nào cũng đã ít nhất 1 lần lấy đi Mẽo bằng VISA B1, 1 năm, multientry mà cũng bị hạch thế đấy.

9 Tháng mười hai 2007 lúc 12:57
Mình vừa đi với sếp về, sếp dùng thẻ APEC nhưng đi qua mấy nước châu á như SInh, indo với malai dù có line riêng nhưng bọn nó toàn bỏ đi đâu ý nên vẫn phải xếp hàng như bt.

Còn cái vụ làm mới bi giờ thì hơi khó đấy. Đợt trước làm thì dễ. Cứ điện lên cục XN cảnh hỏi lại xem sao nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday