Hà Nội - Hỏi chỗ chữa điện thoại Ericsson T28sc

Các thớt khác của Alo123

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 18:57
Xin được trình bày tình hình như sau:

Tôi có một chiếc T28sc, trước mua của một thành viên trên diễn đàn này. Thỉnh thoảng mới đem ra dùng rất ngon lành.

Đợt này rảnh rỗi suốt ngày ngồi cơ quan, tự nhiên thấy ngại mang điện thoại to nên lôi nó ra dùng. Nhưng chẳng hiểu sao khi lắp sim vào máy, vẫn hiển thị bình thường, search ra mạng Viettel, đèn báo sóng vẫn nhấp nháy, nhưng gọi đến thì báo không liên lạc được. Gọi đi thì nó tự dừng cuộc gọi. Kiểm tra lại mọi setting, master reset nhưng vẫn thế.

Đôi lúc ở chỗ logo Viettel nó báo No access, tôi vào Network vào search thì vẫn ra VN 04, nhưng khi chọn thì máy không thể register được và lại báo No access.

Ai biết có chỗ nào sửa máy tốt, uy tín thì chỉ hộ chỗ với, chứ tôi cầm thử ra một số hàng người ta nhìn thấy lại cứ cười :(, không nhận chữa.

Xin cám ơn trước.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2008 lúc 20:14
Cậu thử sim của vina hay mobi chưa? Biết đâu tại mạng :)

Tớ có con tacx bị hỏng cable màn hình mà cũng sợ người ta cười nên chẳng dám mang đi sửa :D

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 20:50
Trước hết cám ơn Mod đã chuyển bài vào đúng chỗ của nó.

Thử cả Vina lẫn Mobi rồi, cũng không được. Hay là tớ đưa cái máy cho đ/c đi sửa biết đâu mang hai cái thì cửa hàng người ta không cười chăng?

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
22 Tháng một 2008 lúc 21:07
... chứ tôi cầm thử ra một số hàng người ta nhìn thấy lại cứ cười, không nhận chữa.
Chỉ chỗ cho Bác đi sửa là chuyện nhỏ, nhưng... :p
Có ý kiến với Bác thế này nhé!
Bác hiện giờ có tới 02 chiếc điện thoại, Bác dùng 01 chiếc thôi còn cất chiếc Ericsson T28sc đi để làm kỷ niệm. Dù sao nó cũng một thời vang bóng.

Tại sao Bác mang ra chữa người ta lại cười? Tại vì:

1. Không có linh kiện thay thế. Chiếc này ra đời từ rất lâu rồi.
2. Nếu có thì cũng chỉ là chắp vá, lấy râu Ông nọ cắm cằm Bà kia.
3. Dù có chữa được chăng nữa thì dùng cũng chẳng được bao lâu, chất lượng không đảm bảo, rồi tính tiền với Bác ra sao trong khi hiện giờ người ta bán ra chỉ có 299.000 đồng chiếc/bảo hành 1 tháng. Mời Bác tham khảo:

http://www.duclongmobile.com/index.php?mod=view&id=1220

Chúc vui vẻ :D

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 10:56
Chỉ chỗ cho Bác đi sửa là chuyện nhỏ, nhưng... :p
Có ý kiến với Bác thế này nhé!
Bác hiện giờ có tới 02 chiếc điện thoại, Bác dùng 01 chiếc thôi còn cất chiếc Ericsson T28sc đi để làm kỷ niệm. Dù sao nó cũng một thời vang bóng.

Tại sao Bác mang ra chữa người ta lại cười? Tại vì:

1. Không có linh kiện thay thế. Chiếc này ra đời từ rất lâu rồi.
2. Nếu có thì cũng chỉ là chắp vá, lấy râu Ông nọ cắm cằm Bà kia.
3. Dù có chữa được chăng nữa thì dùng cũng chẳng được bao lâu, chất lượng không đảm bảo, rồi tính tiền với Bác ra sao trong khi hiện giờ người ta bán ra chỉ có 299.000 đồng chiếc/bảo hành 1 tháng. Mời Bác tham khảo:

http://www.duclongmobile.com/index.php?mod=view&id=1220

Chúc vui vẻ :D
Cám ơn bác Lam Sơn, bác đúng là siêu thật, cả cửa hàng ở ngoài Hà nội này mà bác cũng tìm ra được địa chỉ website.

Thôi em nghe theo bác, cắm nó vào Cradle, bầy trên giá sách vậy.

Cám ơn bác nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday