Hà Nội-xin tư vấn mua pin cho O2s

apo2602

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 08:48
Chào các bác, em có con O2s, bây giờ pin nó bị chai rồi thì phải, vì cứ dùng còn khoảng 40% là không thể nào nghe gọi được nữa (các chương trình/chức năng khác vẫn dùng bình thường). Pin còn 30% thì nó tắt lịm luôn.

Em đang tính mua cục Pin mới dùng cho đỡ tức nhưng không biết mua ở đâu, giá bao nhiêu, làm thế nào để check xem Pin có ngon không?

Em ở Hà Nội, mong các bác nhiệt tình tư vấn giúp.

Thanks các bác trước.

apo2602

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 09:24
cục pin của nó giờ khoảng 3ook đó.
Mua luôn cục pin dung lượng cao xài cho sướng bác ạ, có thể tham khảo tại thế giới pin đó.
Bác có thể cho em biết thêm về loại pin này được không? pin này do đâu sản xuất, sao lại là dung lượng cao? giá cả như thế nào? mua ở đâu thì tốt và chọn và kiểm tra như thế nào ạ :D

13 Tháng tám 2007 lúc 17:00
-bác thử xả pin rùi sạc đầy xem còn bị hiện tượng đó ko nhé.
-với một số loại o2 thông dụng. Phân loại pin theo dung lượng ta đc 2 loại: loại thường (pin nguyên bản của máy. li-ion) có dòng 1200~1550mAh. và loại pin dung lượng cao có dòng khoảng 2400~2600mAh(gấp đôi) . đây là pin li-po đc chế tạo theo công nghệ cao hơn, tuy nhiên dù kích thước đã mỏng hơn pin li-ion thường(cùng dung lượng) nhưng những viên pin dung lượng cao vẫn có kích thước dày hơn những viên pin đi kèm với máy -> khi sử dụng nó, bác phải xài cái nắp đằng sau (nằm trong bộ sp) lồi lên trông xấu và làm mất dáng cũng như mất zin của máy.
-địa chỉ mua pin bác có thể tham khảo ở thegioipin.com . tuy nhiên nếu chi phí eo hẹp bác có thể thử 1 viên pin lô với giá chỉ ...120k (pm e chỉ cho)

hao_t

Mẫu Sơn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 17:18
Pin bây giờ 99,99% là hàng China bác ah,pin tốt hay ko phụ thuộc nhiều vào sự may mắn của bác đó,may mắn mua được viên nào ngon thì sẽ ngon,ko may thì..........:D

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tám 2007 lúc 09:38
Cố gắng tìm mua đc pin theo máy là tốt nhất. Dừng chơi pin lô hay dung lượng cao làm j. Mình vứt 2 quả như thế rồi. Dùng đc mấy hôm đầu là ngon thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday