Hacao Linux

Các thớt khác của o22

o22

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 13:37
Trên HHVN có ai sử dụng Hacao linux cho PC hay laptop không? có thì vào đây cùng bàn bạc, tình trạng bản quyền bắt đầu căng quá mình thấy Hacao sử dụng rất hay chạy nhanh tích hợp sẳn bộ làm việc cho văn phòng, nhưng mình mới sử dụng thử còn nhiều vấn đề chưa thông hiểu, các bro nào quen linux thì cho thông tin cùng nhau trao đổi. Thông tin thì trên hacao.com đã có nhưng nghĩ ở đây chắc cũng nhiều bạn kinh nghiệm hơn
Một năm trước, chắc hẳn mọi người đều chưa nghĩ linux là đơn giản & dễ dùng như mà Hacao linux đã mang đến cho bạn trong một năm qua. Hacao linux bây giờ đã phát triển rất nhiều so với phiên bản 1.06 ban đầu. Sự lớn mạnh của Hacao linux là do sự đóng góp hỗ trợ hết mình của tất cả mọi người đã, đang và sẽ yêu thích bản linux Việt này. Hôm nay 24/12/2006, phiên bản Hacao linux 2.12 Pro chính thức phát hành với rất nhiều tính năng hấp dẫn mới so với các lần phát hành trước.

Chúng ta sẽ lần lượt xem qua các tính năng mới nổi bật & thực sự mạnh của phiên bản này.
1. “Trái tim” của Hacao linux đã được nâng cấp lên phiên bản 2.6.18.1.
2. Hoạt động được trên máy vi tính sử dụng “Lõi kép” đời mới nhất.
3. Ghi xóa file trực tiếp được trên ổ dĩa định dạng NTFS của Windows XP.
4. Cài đặt trực tiếp Hacao linux lên ổ dĩa SATA, SATA2.
5. Hỗ trợ màn hình rộng Widescreen (Intel video).
6. Bộ phần mềm văn phòng mới, mạnh nhất OpenOffice 2.04 với giao diện tiếng Việt & tiếng Anh.
7. Quản lý kết nối không dây mới & hiệu quả với RutilT.
8. Bộ giải pháp in ấn với CUPS được nâng cấp tốt hơn.
9. Hàng loạt nâng cấp, cải tiến phần mềm.
10. Chính thức sử dụng được webcam của bạn để dùng cho các mục đích khác nhau.
11. Chat Yahoo với video
Vậy là bạn sẽ có thể chạy Hacao linux trên các máy tính "cổ lai hy" cho tới đời mới nhất.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lần trc bị ban do up bài lộ liễu, lần này em k vi phạm gì tại sao lại bị ban ạ, mà bị ban những 1 tháng. Các ad, mod có thể giải thích giúp em được ko ạ!
Lazada Vietnam Master card on Monday