Hạn chế quyền sử dụng phần mềm trên 1 PC...

Các thớt khác của duongnn
10 Tháng một 2008 lúc 13:24
Trên máy em có 2 User: Administrator và Puplic
Em đang log vô sử dụng user Admi để cài tất cả các ứng dụng và phần mềm. Còn em muốn User Puplic thì chỉ được phép sử dụng 1 số phần mềm nào mình cho phép thui có được không chẳng hạn như; Word, Excell,... Không được cài đặt cũng như thay đổi cấu hình sẵn trong máy. Còn em không muốn cho sử dụng các phần mềm như: Y!M, photoshop,...
Mong các Bro giúp để em cho tiện quản lý máy tính hơn.
Xin cảm ơn các Bro rất nhiều.

lamborghini_z

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 13:46
bạn cấp cho userr public quyền User thôi, thì kô thể can thiệp vào hệ thống, các phần mềm nào kô can thiệp vào hệ thống thì cài được, có 1 số phần mềm có sẵn chức năng cho 1 user dùng khi cài đặt bạn sẽ thấy. Windows XP thì mình chỉ có thể giúp bạn làm như vậy nếu bạn muốn nhiều hơn thì chờ cao nhân chỉ tiếp.

11 Tháng một 2008 lúc 15:42
bạn cấp cho userr public quyền User thôi, thì kô thể can thiệp vào hệ thống, các phần mềm nào kô can thiệp vào hệ thống thì cài được, có 1 số phần mềm có sẵn chức năng cho 1 user dùng khi cài đặt bạn sẽ thấy. Windows XP thì mình chỉ có thể giúp bạn làm như vậy nếu bạn muốn nhiều hơn thì chờ cao nhân chỉ tiếp.
mình cũng cảm ơn bạn rất nhiều đã bỏ chút ít time chỉ cho mình.
Nhưng cái mình cần là chỉ cho mình hạn chế ko sử dụng được phần mềm Y!M cơ, vì máy mình sử dụng hở chút là có người chat chit hà em không thix....:p:p

11 Tháng một 2008 lúc 16:08
Nếu trên windows Vista thì bạn có thể sử dụng chức năng Parent Control. Còn trên XP thì mình chưa thử vì không có chức năng này. Tuy nhiên bạn có thể thử bằng cách set security cho các thư mục có chuơng trình bạn không cho người khác truy cập.

Tìm thấy chuơng trình này có thể đáp ứng nhu cầu của bạn. Tự tim hiểu thêm nha.
Link http://www.salfeld.com/software/childcontrol/index.html

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 19:28
Trên máy em có 2 User: Administrator và Puplic
Em đang log vô sử dụng user Admi để cài tất cả các ứng dụng và phần mềm. Còn em muốn User Puplic thì chỉ được phép sử dụng 1 số phần mềm nào mình cho phép thui có được không chẳng hạn như; Word, Excell,... Không được cài đặt cũng như thay đổi cấu hình sẵn trong máy. Còn em không muốn cho sử dụng các phần mềm như: Y!M, photoshop,...
Mong các Bro giúp để em cho tiện quản lý máy tính hơn.
Xin cảm ơn các Bro rất nhiều.
Bác nên nói rõ hệ điều hành máy bác đang sử dụng
Nick bác dùng
Nick public dùng
Mức độ hạn chế mong muốn ( chỉ cấp phép sử dụng phần mềm hay giữ cả lock folder...
Như vậy mới có giải pháp hoàn chỉnh cho bác được, chứ nói chung chung như vậy thì rất khó để help.

Nếu bác muốn hạn chế nhóc nhà bác thì sử dụng soft childcontrol mà anh Nkiet đưa ra là đủ.

15 Tháng một 2008 lúc 13:13
Bác nên nói rõ hệ điều hành máy bác đang sử dụng
Nick bác dùng
Nick public dùng
Mức độ hạn chế mong muốn ( chỉ cấp phép sử dụng phần mềm hay giữ cả lock folder...
Như vậy mới có giải pháp hoàn chỉnh cho bác được, chứ nói chung chung như vậy thì rất khó để help.

Nếu bác muốn hạn chế nhóc nhà bác thì sử dụng soft childcontrol mà anh Nkiet đưa ra là đủ.
Em cũng quên nói rõ nữa em đang sử dụng HĐH gì.hihihihih...:p
Thưa bác em dùng HĐH win XP Pack 2 đóa Bác.
User em dùng là Administrator
User Public chỉ tao User bình thường thui Bác ah.
--> User Public em chỉ muốn cấp phép sử dụng 1 số phần mềm nào mình cho phép thui, trên máy em có cài chương trình Yahoo! massenger chương trình này em muốn User Public ko được phép sử dụng. Và cả 1 số Folder em muốn Lock luôn Bác ah.
Mong sớm nhận được sự giúp đở của Bác. thank

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 13:14
Bạn sử dụng tính năng Security của hệ điều hành trên máy bạn. Nếu là XP thì hạn chế hơn về việc security ( quyền truy cập ) nhưng Win 2003 thì rất là vô tư ! Bác nghiên cưu thêm như trong pic

Attachments

17 Tháng một 2008 lúc 21:14
Bạn sử dụng tính năng Security của hệ điều hành trên máy bạn. Nếu là XP thì hạn chế hơn về việc security ( quyền truy cập ) nhưng Win 2003 thì rất là vô tư ! Bác nghiên cưu thêm như trong pic
Cái này windows XP đuơng nhiên cũng phải có chứ làm gì có hạn chế. Bác vào folder option chọn tab View bỏ dấu chọn ở dòng cuối cùng (Hình như là Simple share ... gì đó - Đang sài Vista nên không nhớ rõ) thì nó sẽ hiện thêm tab security như vậy.
Còn khóa chuơng trình thì tốt nhất là bạn nên sài thêm 1 chưong trình của hãng thứ 3. Cái chuơng trình mình đưa ở trên xem ra cũng dễ sử dụng mà.
Chúc bạn thành công.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 21:35
Cái vấn đề này mình cũng đã tìm hiểu lâu lâu rồi nhưng chưa có được câu trả lời như mong muốn. :confused:

Tóm lại là dùng XP thì khó có thể hạn chế quyền sử dụng soft kiểu như Yahoo, chỉ có 1 số soft khi cài nó hỏi dùng trên user đang cài hay dùng cho mọi user thì mới hạn chế được. :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday