Hàn vỏ laptop khu vực Hà Nội ở đâu?

Các thớt khác của Khổquá

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 00:50
Chào các bác !
Hôm vừa rồi tôi sơ ý để e laptop ngay trên ngọn nến nên bị thủng 1 lỗ hình tròn bằng ... ngón tay cái ở bên dưới đáy, may mà ko bị ảnh hưởng đến chức năng. Bây giờ tôi muốn đi vá lại chỗ thủng đó vì nhìn hơi mất thẩm mỹ nhưng ko biết ở đâu (tôi ở HN), định mang máy ra mấy chú chuyên vá yếm, vỏ xe máy nhưng thấy kinh kinh. Nhờ các bác cố vấn giúp xem ở đâu sửa đẹp mà ko bị tráo linh kiện. Máy tôi là Asus W3V.
Cám ơn các bác nhiều.:D

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 01:25
Bác có thể nói rõ hơn bác dùng nến loại j` mà đốt thủng đc vỏ laptop luôn ko ạ :D để các bác thợ hàn dùng loại nến đấy thay cho mỏ hàn, tia lửa điện ... luôn ^^
Hic hic! Bác đã hỏi thì tôi tường thuật lại cho bác luôn. Bình thường tôi ăn cơm thì đốt nến (loại nến lùn, mua ngoài chợ thôi) để khử mùi vì phòng chật. Hôm đấy loay hoay thế nào lại để nến ngay cạnh lap. Lap thì tôi vẫn hay kê lên 1 quyên sách để cho thoáng, sau đó tôi đá phải sợi dây điện nguồn của máy khiến máy bị xê dịch, nằm trực tiếp lên ngọn nến luôn ( từ ngọn nến lên đến vỏ máy chắc khoảng 3-4 cm vì quyển sách tôi kê cũng mỏng). Sau đó tôi cũng ko để ý phi ra bếp, khi vào thì thấy mùi khét khét và ....... !:rolleyes:

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 15:48
Các bác sờ pam kinh quá, cuối cùng tôi vẫn chưa có câu trả lời đúng ý ! :D
Dán decan cũng ko đc vì xung quanh lỗ thủng có những nốt sần do nhựa chảy ra, dán sợ nó ko phẳng và cũng ko ăn, nên tôi tính phải lấy giấy ráp đánh cho mịn, hàn nhựa rồi sơn hoặc dán decan sau.
Mà công nhận có chạy mát đi tý thật !:rolleyes:

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng sáu 2007 lúc 18:00
hàn nhựa thì bác kiếm mấy lão hàn yếm xe máy ý, xong sơn lại thì chắc ko dấu vết . chứ mấy bác sửa lap chắc cũng chả mấy khi gặp trường hợp này đâu

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng sáu 2007 lúc 08:12
Lấy độc trị độc. Bị sáp làm thủng thì mình lấy sáp đắp lỗ thủng đó. Bên ngoài dán trang trí nữa là ổn thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday