ĐỒNG HỒ Hand-On: Orient “Oyster” CEV0J003W: “The Poor Man’s Day Date”

Các thớt khác của dangkien.no1

dangkien.no1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng một 2016 lúc 19:01
Hand-On: Orient “Oyster” CEV0J003W: “The Poor Man’s Day Date”

Chào các bác, các chú, các anh các chị. Đầu tiên cho phép cháu/em được xưng “em” để thống nhất việc xưng hô trong bài viết này, và xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài.

Em là dân công nghệ nhưng rất đam mê đồng hồ. Em quan tâm đến đồng hồ tính đến nay được 4 năm, em đọc qua những bài Review về đồng hồ trên forum mình và cảm thấy rất ngưỡng mộ về kiến thức đồng hồ của các chú các anh các chị viết bài.

Hôm nay, với kiến thức về đồng hồ hạn hẹp của mình, em xin được viết 1 bài mini-review, mà chính xác hơn là một bài Hand-On về một chiếc đồng hồ mà em rất thích, bởi nó có kiểu dáng giống Rolex Day Date – mẫu đồng hồ mà em mơ ước.

Thôi không dài dòng nữa, em xin phép được vào bài luôn:

Chiếc đồng hồ này mang mang tên: Orient “Oyster” mã CEV0J003W, hôm trước chạy đi ngó nghiêng thấy chiếc này đẹp quá nên phải xúc liền.

Giống như các mẫu đồng hồ Orient (không phải Orient Star hay Royal Orient), chiếc đồng hồ này có hộp sổ đơn giản:

Chiếc đồng hồ của em có mặt màu trắng bạc, Orient có các mẫu đồng hồ tương tự mặt đen, vỏ mạ vàng, mặt tím than…..

Đồng hồ có mặt 36mm, tính cả núm vào khoảng 39-40mm. Size rất phù hợp cho người tay vừa và nhỏ. Đồng hồ sử dụng cơ chế máy Automatic 21J chính hãng của Orient. Bề dày đồng hồ vào khoảng 10mm

Đồng hồ có mặt trắng bạc, phản sáng đẹp, mặt kính sapphire chống xước:

“Giọt lệ” ngay ô chỉ ngày ở vị trí 3h, độ phóng đại của giọt lệ tốt:

Ô chỉ Thứ nằm ở vị trí 12h, Logo Orient in trên mặt đồng hồ khá sắc nét:

Kim vuông không lume rất chuẩn theo ý thích của em, tuy nhiên kim khá ngắn, nhất là kim giây, trông hơi “tù”, Cọc số đính đá, đây là điểm mà em không thích nhất, bởi nó làm chiếc đồng hồ “sến” hơn và già hơn:

Vành “băm” đúng “chuẩn” Rolex :v. Độ finish trên vành ở mức trung bình, nhìn kỹ bằng mắt thường có thể thấy được có gợn:

Hai bên vỏ case đánh bóng rất đẹp, mịn màng, phần đánh mờ trên lug cũng khá ổn:

Núm có ren giúp đồng hồ chống nước tốt hơn (100m theo công bố của hãng), tiếc là núm không có logo

Nắp đáy đặc và cũng “băm” khá giống Rolex :v:

Xong phần mặt và vỏ, giờ là đến dây ạ:

Dây đồng hồ là dây đúc, em không chắc người ta gọi là President bracelet hay là Jubilee bracelet ??? Dây khá chắc (ngon hơn dây Seiko SKX007) nhưng coi không đẹp bằng dây Oyster. End link và khóa rỗng. Cá nhân em hợp với dây này hơn là dây Oyster bởi mắt dây nhỏ, dễ fit với tay siêu bé như em (14,5cm T_T). Độ finish của dây ở mức trung bình.

Tổng thể về kiểu dáng của Orient CEV0J003W: giống Rolex Day Date 36mm đến >90%, có thể nói là một trong những mẫu Homage giống nhất.

Về độ chính xác, để em test 1 tuần rồi report lại sau ạ. Tuy là bài Hand-On nhưng em cũng xin đưa ra một vài điểm cộng điểm trừ của chiếc đồng hồ này:

· Điểm cộng:

+ Kiểu dáng cực rống Rolex Day Date 36mm, rất lịch sự trang nhã

+ Vỏ , mặt và kim có độ hoàn thiện khá tốt.

+ Dây đặc

+ Núm có ren chống nước tốt

+ Giá rất hợp lý (hàng chính hãng ở VN khoảng 5tr5)

· Điểm trừ:

- Cọc số đính đá (với cá nhân em thì là điểm trừ, người khác lại là điểm cộng) hơn sến

- Kim ngắn

- Dây có độ hoàn thiện chưa được như mong muốn

Bonus thêm một số ảnh lên tay của em nó, một lần nữa xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài:

mrtopvn

http://topwatch.vn
GẮN KẾT
7 Tháng một 2016 lúc 22:54
Review hay! Mà chiếc này kính sapphire, ko thấy nhắc tới. :D

Sent from my iPhone using Tapatalk

dangkien.no1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng một 2016 lúc 13:31
e thích cái ca xanh huyển thoại đặt sau cái đồng hồ của bác, nhìn lại nhớ ngày xưa :(
Em chụp ở quán cafe Cộng, ở đó nhiều món đồ có thể làm đạo cụ chụp ảnh hay lắm ạ, cái ca này e cũng thích :D

Quá đẹp, nhìn xa chả khác gì Rolex cả :D
Nhưng e phục cái tay nghề chụp ảnh của bác hơn.
Dạ thank bác đã động viên ạ :D

Bác chụp hình đẹp thật :)
Thanks bác nhé :D

đây là dây jubilee, đồng hồ đẹp và ảnh chất lượng :D
Hehe thanks bác :D

Đồng hồ đẹp quá, review rất hay :)
Thanks bác ạ :D

Cool quá bác

Sent from my iPad using Tapatalk
Hehe thanks bác :D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong năm 2019 tới, liệu chúng ta sẽ thấy những xu hướng nào nổi bật trong công nghệ âm thanh trên di động?

Khi nhắc đến smartphone, ít người nghĩ đến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday