Hàng chính hãng!, chất lượng thế nào nếu cũ?

25 Tháng bảy 2007 lúc 21:58
:confused: Các bác ơi cho em hỏi 3 câu hỏi cho một chú O2 nhé:
- Imei đúng + chưa sửa chữa thì có nói lên la mình đã tậu được một em chất không các bác.
-Thêm nữa là pin, cảm ứng, loa, chất lượng đàm thoại, cảm ứng đều OK hết thì vấn đề vỏ cũ, xước (do dùng lâu rồi) thì chác không vấn đè gì nhỉ?
- Có nên mua em 2nd cũ rồi thay vỏ và Pin không (để tiết kiệm ngân khố), hay là mua một em mới. hai cách đó thì chênh lẹch nhau về chất lượng thế nào nhỉ.
Ba câu hỏi trên là em dùng cho một chú O2 2nd đấy ạ

Cám ơn các bác đã đọc tin, em chờ các bác chỉ giáo để sớm gia nhập vào hội những người use Oxi!:D

26 Tháng bảy 2007 lúc 08:23
Mình nghĩ thế này nhé:
1/ Imei đúng + chưa sửa chữa, Thêm nữa là pin, cảm ứng, loa, chất lượng đàm thoại, cảm ứng đều OK( nhớ khiểm tra thêm: điểm chết màn hình, các phím bấm, lỗ tai nghe, chân sạc-sync, micro, wifi,Bluetooth...) thì có nói lên la mình đã tậu được một em chất.
2/ nếu đã Ok câu 1 thì vấn đề cón lại là hình thức. bạn thích Hoa Hậu U18 hay U40?. nếu U29 đến U35 cũng được nhỉ.
3/ điều này còn tùy thuộc vào bạn cưới HH U35 kia hết bao nhiêu? và chi phí chuyến đi Thái Lan giải phẫu thẩm mỹ hết bao nhiêu bạn sẽ biết(để tiết kiệm ngân khố)dược bao nhiêu. và tùy thuộc vào vị Bác Sỹ kia có tay nghề cao hay thấp bạn sẽ biết hai cách đó thì chênh lẹch nhau về chất lượng thế nào nhỉ.
Chúc bạn mmay mắn ôm được em HH vừa Ý.

26 Tháng bảy 2007 lúc 20:20
Trước hết em xin cám ơn sự tư vấn của bác! Sau nữa là muốn hỏi thêm chút hik....:
1/ Kiểm tra: lỗ tai nghe, chân sạc-sync, micro như thế nào ạ!:confused:
2/ em chưa hiểu tại sao không là U29 đên U39 mà chỉ đến 35 thôi ah! hì hì....
3/ Ngoài thay vỏ với pin ra thì cần phải làm gi mà cần thêm bác sỹ ở tận Thái Lan cơ ạ?:eek:
Giúp em với nhé, tại em chưa dùng nên ngơ ngáo lắm, các bác bỏ lỗi cho.:p

nopdha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 20:38
Mình nghĩ thế này nhé:
1/ Imei đúng + chưa sửa chữa, Thêm nữa là pin, cảm ứng, loa, chất lượng đàm thoại, cảm ứng đều OK( nhớ khiểm tra thêm: điểm chết màn hình, các phím bấm, lỗ tai nghe, chân sạc-sync, micro, wifi,Bluetooth...) thì có nói lên la mình đã tậu được một em chất.
2/ nếu đã Ok câu 1 thì vấn đề cón lại là hình thức. bạn thích Hoa Hậu U18 hay U40?. nếu U29 đến U35 cũng được nhỉ.
3/ điều này còn tùy thuộc vào bạn cưới HH U35 kia hết bao nhiêu? và chi phí chuyến đi Thái Lan giải phẫu thẩm mỹ hết bao nhiêu bạn sẽ biết(để tiết kiệm ngân khố)dược bao nhiêu. và tùy thuộc vào vị Bác Sỹ kia có tay nghề cao hay thấp bạn sẽ biết hai cách đó thì chênh lẹch nhau về ng nhiều chất lượng thế nào nhỉ.
bác này nói hoa mỹ làm em nó kô hiểu rồi:p
mùa hàng 2hand thì kiêm nơi nào tin cậy mà mua,còn kô thì tìm người nào ranh đi mua chung.mà rành cở nào xui thi no cũng gập xui ah,thời này Ly Thông nhiều lắm.:D
cach test micro thì gọi cho ai đó thử,còn synch thì vác cái laptop theo thử:eek:
Cách thứ 3 của bạn mình kô nghỉ là hay lắm, với chi phí thay pin vá vỏ đó thì mình nghỉ bạn nên ráng mua hàng mới luôn cho tốt
chúc bạn mua đươc 1 cái máy vừa ý

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
26 Tháng bảy 2007 lúc 20:48
Chân tình mà nói với bạn thế này : Có rất nhiều người mua đồ 2Hand về dùng với nhiều lý do khác nhau, lý do được mọi người đồng tình nhiều nhất là tính kinh tế của nó (Đã khấu hao đủ mọi thứ hết rồi).
Khi mua đồ 2Hand người ta thường chú ý đến tính nguyên bản của nó. Như chiếc máy mà bạn đề cập ở trên tôi nghĩ là được rồi, giá cả thì bạn thương lượng với người bán sao để cả hai bên đều vui vẻ. Cứ mang về dùng đến khi hỏng bộ phận nào thì sửa hoặc thay mới bộ phận đó tôi nghĩ là hay hơn. Chứ bây giờ bạn định mua về rồi thay cái này cái kia tôi thấy là không nên, nếu vậy thêm tý tiền mua mới cho xong. Bởi lẽ bạn có thay cái gì đi nữa thì ai nhìn vào cũng thấy là máy cũ tân trang lại, mà bạn định làm thế để làm gì?

26 Tháng bảy 2007 lúc 23:12
Mình nghĩ thế này nhé:
3/ điều này còn tùy thuộc vào bạn cưới HH U35 kia hết bao nhiêu? và chi phí chuyến đi Thái Lan giải phẫu thẩm mỹ hết bao nhiêu bạn sẽ biết(để tiết kiệm ngân khố)dược bao nhiêu. và tùy thuộc vào vị Bác Sỹ kia có tay nghề cao hay thấp bạn sẽ biết hai cách đó thì chênh lẹch nhau về chất lượng thế nào nhỉ.
Cho mình hỏi điểm chết màn hình là gì và kiểm tra nó như thế nào ah :confused: :confused:

Cảm ơn nhiều

28 Tháng bảy 2007 lúc 17:10
Cho mình hỏi điểm chết màn hình là gì và kiểm tra nó như thế nào ah :confused: :confused:

Cảm ơn nhiều
Điểm chết trên màn hình là có những chỗ rất nhỏ, màn hình chỉ hiện được một màu nào đó mà không hiện được một màu khác.
Cách kiểm tra là bạn thử mở màn hình bằng nhiều màu khác nhau: trắng, đen, xanh, đỏ, ... là phát hiện ra được ngay.

28 Tháng bảy 2007 lúc 23:37
nếu là e thì e sẽ kiếm 1 bé máy cũ, còn chuyện rước bé về thì "lần đầu" bác nên nhờ "sự trợ giúp" của mấy ông "bác sĩ" PPC ý . Về sau "chơi" wen rùi hãy tự kiếm "hàng" .
Mua máy cũ, ai cũng muốn có 1 e ngon ngon cùng song hành, vì thế gặp 1 e kết cấu hoàn chỉnh mà ăn mặc rách wa' thì cũng đừng bắt bác ah. Giá "quần áo" và "phụ kiện" ko hề rẻ đâu, mà đặc điểm mấy e này lại cứ muốn bác "bóc tem" trước rùi mới cho ..... cơ, thế mới ức chế => như thế thì mất giá lắm. Tốt nhất là kiếm 1 e ngoài cái kết cấu đâu ra đấy ra, ngoại hình cũng phải ngon 1 tẹo. Bác mới dùng, chuyện "chán cơm thèm phở" xảy ra thường xuyên, chán e này rùi thì kiếm e khác, lúc ấy kinh nghiệm lại chả đầy mình roài.;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday