Hàng hóa rao không đúng sự thật.Đề nghị mod giúp đỡ!!!!

Các thớt khác của naivangngongac
Status
Không mở trả lời sau này.

naivangngongac

GÂY DỰNG
Xin chào mọi người!

Mình có thắng trong phiên đấu giá W910i của bac bi.miley đây ạ
http://handheld.vn/threads/184577-Dau-gia-dien-thoai-sony-W910i-ket-thuc-22g-22-8

Sau khi chiến thắng mình đã pm và gửi tiền cho bác ấy vào trưa hôm sau. Sau nhiều lần điện thoại và pm tối hôm sau mình mới nhận hàng (thân máy+pin+sạc) với tiền ship 166k bên Tín Thành (mình còn giữ hóa đơn). Suýt xỉu nhưng mình vẫn nhận hàng mang về khi bật nguồn ko lên, sạc thì em nó báo lỗi đây ạ
http://s821.photobucket.com/albums/zz139/naivangngongac1402/

Mình liền điện thoại cho bác ấy thì bác ấy bảo do mình cắm không đúng cách. Bác ấy chỉ tùm lum cách mà tình trạng trên vẫn giải quyết đươc, bác ấy kêu chắc pin cạn nguồn, kêu mình dùng cục sạc đa năng. Mình sạc nửa ngày cắm vào máy, bật nguồn lên nhìn dung nhan em nó được 5f thì máy... tắt ngúm.

Điện thoại cho bac ấy thì bác ấy bảo tình trạng trên bac cũng đã gặp (sạc báo lỗi, máy tắt nguồn), vậy mà bác ấy bảo máy dùng hoàn hảo. Mình bảo mình sẽ chịu tiền ship mình sẽ gửi máy lại bác ấy lại ko đồng ý. Bảo mình gửi máy vào cho bác ấy mang đi sửa. Cái máy có mấy trăm mà gửi đi gửi lại nên mình ko đồng ý, mình bảo mình sẽ mang đi sửa bác ấy gửi tiền sửa cho mình và bác ấy đồng ý.

Mang sửa thợ kêu lỗi nguồn, pin chai, máy đã bung. Hic, hết 250k. Mình điện bác ấy nói Ok. Vậy mà đến giờ bác ấy vẫn chưa hỗ trợ chi phí sửa chữa như đã hứa.

Mình ko cần số tiền ấy nhưng mình muốn bác ấy phải có trách nhiệm với món hàng. Bác ấy xem mình như con nít, hẹn hết lần này đến lần khác. Mình nói mún gửi trả máy bac ấy ko chịu, mình thông cảm cho bác ấy nhiều, mình ko mún phiền mod nhưng bác ấy quá coi thường mình. Bác ấy bảo đảm thứ 2 chắc chắn sẽ gửi tiền sửa máy cho minh (hẹn từ thứ 5 tuần trước, đến thứ 7, rồi sang thứ 2). Bảo chuyển tiền qua thẻ thì kêu ko có thẻ phải ra ngân hàng chuyển. Chờ mãi nhắn tin, gọi điện thì ko trả lời. Thôi thì đành nhờ mod vậy.

À quên mình fai mua pin mới nữa, pin cũ die rùi. Màn hình bật lên thì mấy chỗ ố vàng (ở màn hình đấy nhé ko fai ở vỏ đâu). Lâu lâu zui zui em nó lại tắt.

Hic hic, tiền mất tật mang mà mất cả thời gian nữa. Mình vẫn còn lưu rất nhiều tin nhắn bác ấy...

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dòng Sony khi conect với sạc rất khó khăn, vì chân quá nhỏ, vài lần tôi chủ quan nên sạc không vào. Có thể mượn sạc khác để kiểm tra máy có tốt không ? Có khả năng hỏng sạc nhé.

Bác bi.miley vào trả lời hộ anh em nhé.

huy85

GÂY DỰNG
Dòng Sony khi conect với sạc rất khó khăn, vì chân quá nhỏ, vài lần tôi chủ quan nên sạc không vào. Có thể mượn sạc khác để kiểm tra máy có tốt không ? Có khả năng hỏng sạc nhé.

Bác bi.miley vào trả lời hộ anh em nhé.

kinh nghiệm đau thương khi xài qua các em sony là cái chân cắm sạc (chung với tai nghe và cable lun :( ) cực lởm, rút sạc có đúng cách cách mấy thì xài 1 thời gian đều bị lỗi, rất khó connect, mỗi lần như thế nó connect đc là mừng hết lớn và để yên như vậy không dám đụng vào cho đến khi sạc đầy :) Bởi thế krust kinh nghiệm là nếu mua lại đt sony thì kiếm những con còn mới, chưa xài qua lâu thì còn đỡ. Bữa xem cái topic đó thấy máy trầy quá chắc đã sử dụng rất lâu, thế nào cổng kết nối của nó sẽ có vấn đề. Đọc topic thấy nói máy hoàn hảo, nguyên zin, pin 2,3 ngày, bảo hành 3 tháng lun mà :) sao tự tin gớm thế nhỉ

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chân xạc không vào phải khác với cái lỗi màn hình điện thoại nó báo chứ, ảnh bác naivang chụp lên nó là "Charging Error..." cơ mà..

Và bác ấy cũng mang ra thợ sửa, kêu "Lỗi nguồn" rồi đó thôi. Phải phân biệt rõ việc "xạc không vào" và "hỏng xạc" chứ.

minervehp

Cu Tý
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tội nghiệp bác chủ, cũng thích sony hôm đó cũng định bid em này về nghe nhạc đây mà. Bác rao đấu giá kia vừa mới lên chính thức mà làm ăn thế này thì chán thật.

naivangngongac

GÂY DỰNG
Các bác thử đổi chân xạc xem lại thế nào
Dạ e thử đủ cả r ạ.khôi hài ở chỗ bác chủ bảo bác ấy cũng gặp lôi như e: sạc báo lỗi,máy đang dùng tắt vô cớ,cứ 1 lúc là tắt,bác ấy hướng dẫn e là cứ dùng đi,mấy ngày đầu bị,dùng vài hôm sẽ....hết @-).Đồ điện tử mà bác ấy làm như xe máy mới mua về phải chạy rô đa vậy.Mua về gần tuần mà có được dùng đâu.Hic, chưa kể vỏ máy 1 bên bị mất cục su, ở cuối góc phải máy.Nếu máy điện nghe pin OK thì e cũng chả cần làm fien bác ấy nữa,coi như e xui nhưng máy mua về ko dùng được mới đau chứ.
E đã mang e nó đi sửa,màn hình lên thì bị bầm mấy vùng.Hic.Lâu lâu zui zui e nó lại trở chứng :-S chẳn biết đâu mà lần

naivangngongac

GÂY DỰNG
Hic.Tiền ship(166k) + tiền sửa(150k) + tiền pin(120k) +tiền điện thoại + tiền xăng chạy đi chạy về + tổn thất tinh thần chắc cái máy e lên đến gần 1,5tr rùi.Giá nì e múc 1 e mới chính hãng hay e 2nd chắc ổn hơn đấy các pác nhỉ.Thức đêm thức hôm me bid e nì,vậy mà ăn 1 quả đắng nhảy :((.Tổn thất tinh thần e tính cao hơn cả đấy (lòng tin mua giá bi nhiêu cho vừa :^o)

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic.Tiền ship(166k) + tiền sửa(150k) + tiền pin(120k) +tiền điện thoại + tiền xăng chạy đi chạy về + tổn thất tinh thần chắc cái máy e lên đến gần 1,5tr rùi.Giá nì e múc 1 e mới chính hãng hay e 2nd chắc ổn hơn đấy các pác nhỉ.Thức đêm thức hôm me bid e nì,vậy mà ăn 1 quả đắng nhảy :((.Tổn thất tinh thần e tính cao hơn cả đấy (lòng tin mua giá bi nhiêu cho vừa :^o)

Đấu giá vui nhưng nhiều khi bực mình, trước mình cũng thắng đấu giá ngoài HN nhưng hàng bị rớt nên móp vài chỗ, hình chụp thật trên đấu giá kô thấy được.

Từ đó sợ đấu giá của mấy bác ko tên tuổi lắm, đi giải quyết cũng đủ phiền phức rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.