Hãng laptop nào bảo hành tốt nhất?

Các thớt khác của 9ghostxp9

9ghostxp9

NHẬP HỘI
Ở thị trường Việt Nam mình, hãng laptop nào có nhiều dịch vụ khách hàng tốt nhất hay có nhiều trung tâm bảo hành chính hãng nhất vậy các sư huynh ơi? thông tin giúp đệ với!

danphan46

NHẬP HỘI
Theo mình được biết Acer có 2 trung tâm bảo hành chính hãng, Dell thì chỉ có 1, Asus có 2, HP có 2…nhưng nói chung hầu hết là chỉ có 2 thui ah!

ngantoc91

NHẬP HỘI
: Tui thấy cái hãng Axioo của Sing, coi vậy mà chịu chơi, chỉ ở riêng VN thui mà nó có đến 4 trung tâm bảo hành chính hãng.

Hồ Chí Minh: 436B/40 đường 3/2, phường 12, Quận 10,TP HCM
ĐT : 08-3868 0592 fax : 08 – 3868 0593

Hà Nội : C2 - Tập thể UBND quận Cầu Giấy,Trung Hòa,Cầu Giấy,Hà Nội. ĐT: (04)5561239

Đà Nẵng : 17 Hoàng Hoa Thám Thanh Khê Đà Nẵng., ĐT : 05113 691822 hoặc 05113691821

TP. Cần Thơ : 148 Lý Tự Trong Cần Thơ F.An Cư Q.Ninh Kiếu, ĐT: 0710 732228

Muốn khẳng định ngoài giá thì Axioo phải khẳng định mạng lưới phục vụ khách hàng nhiều hơn các hãng khác, ,mà bảo hành cũng rất nhanh, máy bị hư linh kiện, toàn thay mới không ah, hehe....

minervehp

Cu Tý
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Axiooo cũng mới nghe nhưng chẳng lẽ chưa mua máy đã lo bảo hành sao các bác? :D

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lenovo bảo hành rất tốt (ngoài điểm chính thức của hãng thì còn có thêm 5 công ty được ủy quyền bảo hành nữa, hỏng part nào thay part đó.
HP cũng rất nổi tiếng về chăm sóc khách hàng, bảo hành sau bán hàng, tuy nhiên được quy tập về một mối duy nhất là HP việt nam cho nên mật độ máy các loại đến bh quá cao, thường gây quá tải nghiêm trọng. ảnh hưởng nhiều đến thái độ cũng như cách ứng xử của một số nhỏ cán bộ bh, điều này mình đã góp ý chính thức tới hãng HP. Và hi vọng thời gian tới sẽ bổ sung thêm nhân viên BH.
Những hãng laptop khác thì có lẽ là bảo hành không tốt lắm, hoặc nơi bán tự bh, cái này ai cũng rõ rồi.

winxp2007

GÂY DỰNG
Mới chỉ dùng máy IBM của Lenovo nên Vote cho lenovo. Nhưng nói chung bác chủ topic muốn mua máy thì cứ chất lượng máy đặt lên hàng đầu, mua tốt thì tốt luôn đi chứ để đi bảo hành thì máy nào cũng như nhau cả thôi bác ạ!

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vote cho HP, kế tiếp là IBM và Dell..

Mình ko đánh giá cao Hp vì mình mới vừa bảo hành 1 em Hp vì ko nhận hdd và 20 ngày saiu mới nhận lại được máy sau vô vàn cuộc điện thoại. Hic hic....

chazkenji

GÂY DỰNG
lenovo bảo hành rất tốt (ngoài điểm chính thức của hãng thì còn có thêm 5 công ty được ủy quyền bảo hành nữa, hỏng part nào thay part đó.
lenovo có bảo hành toàn cầu trực tiếp cho người VN mua máy từ nước ngoài về không bác :D
hình như hồi lâu em có nghe nói vụ này hết rồi, chỉ bảo hành toàn cầu cho khách nước ngoài thôi =((
chưa biết chắc chắn thực hư ra sao, nhờ bác confirm giúp :p

còn HP thì em rất hài lòng về bảo hành của nó, hư part nào thay part đó, rất gọn lẹ (có lâu thì cũng là do thời gian đặt hàng thay thế về thôi :D hình như vậy :p), khi sửa xong thì còn nhắn tin trực tiếp để mình biết nữa, không cần phải mất công ngày nào cũng phải gọi hỏi tình hình máy ra sao rồi :D

HTung

GÂY DỰNG
lenovo có bảo hành toàn cầu trực tiếp cho người VN mua máy từ nước ngoài về không bác :D
hình như hồi lâu em có nghe nói vụ này hết rồi, chỉ bảo hành toàn cầu cho khách nước ngoài thôi =((
chưa biết chắc chắn thực hư ra sao, nhờ bác confirm giúp :p

Theo như mình dc biết thì hiện tại ở VN chỉ mới có HP là bảo hành toàn cầu.
Chưa có nghe thông tin Lenovo chấp nhận.

Vote 1 phiếu cho Acer. Cách đây 4 năm, đem 1 cái Acer ra trung tâm bảo hành ở Cao Thắng (đã hết hạn bảo hành).
Hồi ấy còn SV nên bảo chị xem hư gì thì báo em trc rồi hẵng làm. 5 ngày sau nhận dc dt bảo lên lấy máy.
Đến nơi dc biết là hư dàn cơ DVD và bảo là sửa ko tính phí rồi.

--> ấn tượng khá đẹp với Acer VN.

Còn lại chưa phải đi bảo hành đồ vi tính bao giờ, chắc số hên :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...