Hành động gian dối của Công ty Bách Diệp (bachdiep.com) nick Dame (Luận

Các thớt khác của wireless
Status
Không mở trả lời sau này.
17 Tháng một 2007 lúc 18:45
Không muốn ý kiến cũng phải post bài lên vì bức xúc không thể giải quyết trước hành vi làm việc lừa đảo của một nick khá lâu trên www.handheld.com.vn có hẳn topic dính http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=36417 .
Nội dung ngày 30/10/2006 tôi đặt mua con Laptop Dell C640 từ tên Luận và chuyển trước 5.4 triệu qua TK VCB sau một thời gian mới nhận được hàng và bị lỗi nguồn hoàn toàn không lên chuyển đi chuyển lại 2 lần sau nhiều điện thoại hứa hẹn thì hoàn toàn không khắc phục được. Tôi đã phải đề nghị đến giải pháp đổi các thêm tiền con khác (bảo là hết hàng chỉ có hàng giá 500$ trở lên) nhưng cũng không được phản hồi buộc phải lấy con máy khác cho người quen (mất uy tín). Số tiền không được hoàn trả và vẫn nằm ở đấy, đến ngày 23/12 khi tôi thấy quảng cáo con HP Compaq Mobile Workstation nw8440 tôi đề nghị bù thêm tiền vào giải quyết gọn, và chuyển tiếp 10 triệu qua TK VCB, sau mấy ngày kêu là tranh chấp hàng với nick forever Long thì cũng không lấy được hàng. Tôi bảo không lấy được hàng thì chuyển tiền ra cho tôi nhưng phải sau rất nhiều điện thoại giục trong 2 tuần mới chuyển ra được 10 triệu trong 2 lần, lần thì qua TK lần thì qua tiệm vàng, mặc dù lần nào gọi điện đầu tiên thì cúp máy sau khi nhận điện thoại thì toàn bảo đợi em 1 chút em đã chuyển rồi làm tôi mất công check TK ngân hàng nhiều lần cũng như mấy lần qua tiệm vàng mà không hề có tiền chuyển đến. Sự việc vẫn chưa dừng lại ở đây vì tôi vẫn còn 5.4 triệu ở đó, lại sau rất nhiều điện thoại vâng dạ chuyển rồi lại xoay ra kêu em đang kẹt không có tiền đề nghị tôi lấy hàng bù, không có cách nào tôi đành chấp nhận lấy con IBM R40. Nhưng lần này cũng thế, khi gọi điện thì bảo chuyển rồi nhưng không hề thấy hàng đến (trong 1 tuần) gọi điện thì kêu check số bill của Tín thành gọi qua đó thì họ bảo không có hàng cho 1 số bill đểu check qua web khẳng định rằng của mình (vì trên trang web khi hàng chưa đến tay người nhận chỉ ghi là chưa đến tay) sau mấy ngày hàng đến tay người nhận hiện lên hoàn toàn không phải tên tôi gọi điện lại dở bài tắt máy gọi đến công ty thì nhân viên chuyển điện thoại không trả lời. Nội dung viết dài nhưng tôi muốn đầy đủ chi tiết. Gói gọn lại là tên Luận hiện tại vẫn cầm của tôi 5.4 triệu, nhưng vấn đề này cũng không phải bực mình nhất mà bực mình nhất là cách thức làm việc lừa đảo mỗi lần gọi điện đều nói chờ chút để xử lý, rồi 15 phút nữa, rồi nhân viên của em đi rồi nhưng phải rất lâu mới thực hiện được 1 chút hoặc không hề làm gì, gọi tiếp tắt máy.
Đề nghị mod và admin có cách xử lý thích hợp vì đây là nick có topic dính nếu cần các giấy tờ biên lai liên quan thì hiện tôi vẫn giữ. Mobile: 0902030088.

mrefashion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 19:08
mặc dù kô còn muốn nói nữa nhưng bản thân mình cũng đã bị 2 lần vụ này chứ kô phải một lần...cũng là người làm ăn nên mình không muốn nhắc lại nữa nhưng hóa ra không phải chỉ mình mình bị mà đã có quá nhiều người bị...mình thì đã tẩy chay đồng chí này từ lâu
Ngoài mình ra đã có thêm cả Hassler cũng dính vào kiểu y hệt thế này :(
Xin phép được mod và admin lưu ý dùm ...để làm trong sạch diễn đàn và tạo môi trường lành mạnh cho các anh em khác không bị ảnh hưởng trong công việc kinh doanh

Chi tiết của vụ việc diễn ra hàng tháng trời mình mới lấy lại đc tiền lần đầu giao dịch với anh này ...cũng bức xúc đến nỗi fai mang ra PPCVN để giải quyết cuối cùng sau 1 tháng mới nhận lại đủ tiền :(
Lần thứ 2 mình đứng ra nhờ Hassler là MOD của PPCVN giao dịch và không may cũng gặp tình trạng tương tự nhưng lần này nhanh hơn ...sau khoảng vài chục ngày và vài chục lần hứa cũng như hẹn ...mình cũng đã nhận lại đc tiền ...nhưng cực kì bực mình và ức chế
Vì nghĩ chỉ có mình mình kô may bị nên đã kô report :( ai dè ...

Nội dung viết dài nhưng tôi muốn đầy đủ chi tiết. Gói gọn lại là tên Luận hiện tại vẫn cầm của tôi 5.4 triệu, nhưng vấn đề này cũng không phải bực mình nhất mà bực mình nhất là cách thức làm việc lừa đảo mỗi lần gọi điện đều nói chờ chút để xử lý, rồi 15 phút nữa, rồi nhân viên của em đi rồi nhưng phải rất lâu mới thực hiện được 1 chút hoặc không hề làm gì, gọi tiếp tắt máy.
--------------------------------------------------------

Cái điều ở trên là cái đáng ghét nhất mà tôi phải chịu ...không đàng hoàng , không người lớn, hứa hẹn kiểu trẻ con ...còn chuyện máy hỏng không đúng như quảng cáo hay thiếu tiền lỡ việc này việc kia chưa có tiền trả ngay tôi không xét đến
Tôi giao dịch với các bạn TP trên này rất nhiều , ai cũng đàng hoàng và người lớn rất trọng chữ tín ...mong qua việc này mod và admin có ý kiến để anh em trên diễn đàn trong Nam ngoài Bắc tin tưởng lẫn nhau mà giao dịch... cũng mong mọi người qua trường hợp này tránh cách hành xử thiếu trách nhiệm như của mình (kô report khi giao dịch có vấn đề ) để ảnh hưởng đến những người khác :(

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 19:37
Đề nghị nick wireless post thêm chứng cứ (những Bill mà bạn nêu) và đề nghị nick dame vaòi giải thích trong vòng 6 giờ nữa.
Topic này được đưa sang mục thông báo/góp ý để mọi người tiện theo dõi.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2007 lúc 19:52
Dù có 2 bác nói đến vấn đề này nhưng vẫn chưa có chứng cứ cụ thể. Chưa thể kết luận được. Cứ chờ đã thôi.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 20:08
Đề nghị mọi người không post thêm vào đây trước khi nick wireless có chứng cứ cụ thể! Nếu cứ mỗi người một câu thì loãng hết việc chính trừ khi những ai có thêm chứng cứ về nick dame

mrefashion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 20:26
Vụ thứ 1 của mình với kịch bản trên đã được giải quyết tại PPCVN với sự chứng kiến của cả diễn đàn ...người đi lấy lại tiền dùm mình là mr LO_XA của HHVN...người post bài lên PPCVN lúc đó là mr Hassler mod của PPCVN cái này chắc khỏi cần bằng chứng vì đã quá nhiều người biết

Vụ thứ 2 của mình là nhờ HASSLER giao dịch , giao dịch không thành công và kịch bản giống hệt 100% như bạn wireless mới lấy lại đc tiền cách đây chừng 5 tuần
1lần gửi tiền vài triệu qua tài khoản
1lần mình lên tận Giảng Võ chỗ cty Bằng Hữu để nhận lại nốt số tiền
Mỗi lần nhận tiền cách nhau 5 hôm :(
Hứa thì tầm vài chục lần ...cũng may lấy lại đủ tiền
Cá nhân mình thì tẩy chay từ lâu nhưng anh em bạn bè thấy rẻ mà ham nhờ vả đến mệt
Chứng cứ vụ thứ 2 thì mình còn cái lệnh nhận tiền từ tài khoản của ông này chuyển lại
và lệnh chuyển tiền đến tài khoản nhưng người đứng tên tài khoản hình như không phải ông này ...:D cái khoản này thì chắc ai từng mua hàng cũng biết
Chứng cứ về mặt mọi người thấy thì quá rõ ràng , còn nói thật chứng cứ về mặt luật pháp thì chắc em chịu
Chấp nhận đối chất với bất kì ai bằng tất cả các hình thức có thể có

Cam đoan và chịu mọi trách nhiệm về những gì nói ở trên 100% là sự thật không vu khống dù chỉ 1 câu

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday