Hard disk không tải film về được

Các thớt khác của khdam
Mình mới mua HD 160GB, chạy như là Slave (2nd HD).Format, check đều OK; chuyển file từ ổ khác qua cũng OK, nhưng không tài nào tải film quay từ camera vào. Mỗi khi tải vào, PC treo hoặc không nhận gì cả.
Anh em nào biết lý do hoặc cách khắc phục, vui lòng hướng dẫn.

Cám ơn nhiều

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo như em được biết thì trong phần mền ghi hình cue thiết bị có phần format ổ đĩa, anh chọ ổ đĩa cần lưu film và để chương trình ghi hình tự động format. em đã gặp trường hợp này ở cái card ghi hình. sau khi chon ổ đĩa cần lưu, em để cho phần mền ghi hình tự động format thì mọi chuyện đều ổn cả( định dạng mà chương trình format là fat 32)

ghi film

theo như em được biết thì trong phần mền ghi hình cue thiết bị có phần format ổ đĩa, anh chọ ổ đĩa cần lưu film và để chương trình ghi hình tự động format. em đã gặp trường hợp này ở cái card ghi hình. sau khi chon ổ đĩa cần lưu, em để cho phần mền ghi hình tự động format thì mọi chuyện đều ổn cả( định dạng mà chương trình format là fat 32)
Mình vẫn chưa hiểu ý bạn. Có thể mổ rộng thêm tý được không?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn dùng software nào để capture hình ảnh vậy, nếu PC nhận được HDD thì không có lý do nào để không dùng capture film được. Bạn nói rõ hơn tí nữa nhé:
1. Software dùng capture movie
2. Cổng dùng khi capture.

Bạn dùng software nào để capture hình ảnh vậy, nếu PC nhận được HDD thì không có lý do nào để không dùng capture film được. Bạn nói rõ hơn tí nữa nhé:
1. Software dùng capture movie
2. Cổng dùng khi capture.
Mình dùng 02 software: Ulead 8 & Pinnacle Stuđio 9.0, cả hai đều không capture được.
Cần nói rõ hơn: HD 160GB lúc mới lắp vào thì capture tốt, nhưng sau khi mình chia 160GB =2 :15GB + 135GB; dùng 15 để chứa hình ảnh, 135GB chứa film thì xảy ra tình trạng trên. HD lúc đầu mới mua về gắn vào thì win không nhận ra, sau khi chậy Partition magic 8.0 thi ổn, nhưng không thể nào format = winxp được, chẳng hiểu tại sao....
Bạn vui lòng tư vấn thêm.

Bài viết cần bạn xem thêm

ko giống xe máy, vận hành xe hơi cần có thời gian và hiểu biết mới có thể điều khiển xe thành thạo và an toàn.

Lazada Vietnam Master card on Monday