Hard reset cho Treo 680

25 Tháng tư 2007 lúc 11:29
Chào các bác,

Em đang muốn hard reset cho con Treo 680 nhưng làm theo cách của các bác chỉ là ấn nút Power rồi tháo pin ra, giữ nút power trong khi lắp pin vào đến khi hiện logo Palm. Em làm thế đế fần chọn ngôn ngữ, sau đó máy vẫn khởi động bình thường như lúc reset.

Vậy bác nào có cao kiến gì thì chỉ em với nhé!

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 08:29
Bác làm như sau:
Nhấn giữ nút Power -tháo pin ra khỏi máy, vẫn giữ nút Power cho đến khi màn hình Logo xuất hiện thì buông ra. Bác sẽ được hỏi câu: "erase all the data stored on your handheld?" - muốn xoá toàn bộ dữ liệu bên trong máy hay không? và các hướng dẫn. Bác bấm nút Up của nút 5 chiều. Treo sẽ khởi động lại - xong phần HR.
Chúc vui!

24 Tháng một 2008 lúc 09:48
Bác làm như sau:
Nhấn giữ nút Power -tháo pin ra khỏi máy, vẫn giữ nút Power cho đến khi màn hình Logo xuất hiện thì buông ra. Bác sẽ được hỏi câu: "erase all the data stored on your handheld?" - muốn xoá toàn bộ dữ liệu bên trong máy hay không? và các hướng dẫn. Bác bấm nút Up của nút 5 chiều. Treo sẽ khởi động lại - xong phần HR.
Chúc vui!
Theo cach lam cua bac thi goi la Soft reset hay hard reset. Bac huong dan toi cach reset con lai với
Làm như bác thì co ảnh hưởng đến hệ điều hành không bác hay chỉ mất phần mềm mình đã cài thôi ?

24 Tháng một 2008 lúc 09:56
@huydtr: bạn hỏi HR thì chuyên gia đã trả lời cách HR rồi đó, lúc đó sẽ mất hết tất cả các cài đặt thêm và đưa máy về cài đặt mặc định của nhà SX rồi. (Hệ điều hành còn nguyên và còn nguyên).

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 10:41
Bác làm như sau:
Chúc vui!
làm theo cách bác HEPZA chỉ là HR đó bác, còn SR thì chỉ cần tháo pin ra lắp vô lại thôi....

cẩn thận khi HR nhé, copy các file contact data, message data,.... ra hết nếu khg sẽ mất hết dữ liệu luôn đó

px150e

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2008 lúc 18:45
Theo kinh nghiệm của em thì ko cần bấm và giữ nut power trước.chỉ cần tháo pin ra rồi lắp pin vào sau đó mới cần bấm và giữ nut power.Mà cũng ko cần phải bấm ngay,miễn là đừng để cho thanh sáng nó chạy hết,cứ được khoảng 1/3 rồi bắt đầu giữ cho nó khỏi mỏi tay,kekeke

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2008 lúc 13:08
Sau khi rút pin ra thì sẽ reset--> màn hình palmone (nâu/dacam) giữ phím nguồn (Đỏ bên phải) --> màn hình Palm (màu xám) nhả phím nguồn ra sau đó nhấn phím lên trên của cụm phím 5 chiều --> hardreset.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday