Hard Reset có lock máy trở lại không?

bautroibaola

NHẬP HỘI
Em mới mua con Palm Treo 700w dùng WM5. Do nghich bậy nên giờ nó không khởi động được nữa, vào với logo Palm là đứng luôn. Giờ em muốn hard reset nhưng đang phân vân là việc hard reset có làm cho máy bị lock trở lại không, tại máy em đã unlock và nạp số Sfone rồi.
Cảm ơn các bác!

hoangkimlong

GÂY DỰNG
Em mới mua con Palm Treo 700w dùng WM5. Do nghich bậy nên giờ nó không khởi động được nữa, vào với logo Palm là đứng luôn. Giờ em muốn hard reset nhưng đang phân vân là việc hard reset có làm cho máy bị lock trở lại không, tại máy em đã unlock và nạp số Sfone rồi.
Cảm ơn các bác!

@@
mọi máy Palm CDMA sang VN phải unlock rồi nạp số Sfone mà xài, bạn cần phải cẩn thận và chọn lọc khi cài đặt phần mềm vì nếu sảy ra sự cố chỉ còn cách HR, mà sau khi HR thì máy về tình trạng như mới vừa sản xuất (settings) nên phải mang ra tiệm để unlock lại từ đầu
trưởng hợp của bác là hết cách rồi, đành rút tiền ra và nhờ mấy bác chủ tiệm unlock dùm :-B

levibinhdinh

NHẬP HỘI
- kỳ vậy - HR thì nó chỉ liên quan tới HĐH thôi chứ - !!!
sao lại phải unlock lại nữa à !!!
máy mình unlock CID + hard 1 lần - bây giờ HR thì cũng như up ROM mới thôi - chứ làm gì mất dc !!!

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- kỳ vậy - HR thì nó chỉ liên quan tới HĐH thôi chứ - !!!
sao lại phải unlock lại nữa à !!!
máy mình unlock CID + hard 1 lần - bây giờ HR thì cũng như up ROM mới thôi - chứ làm gì mất dc !!!

Cứ nạp số Sfone rồi HR đi thử coi có phải đi unlock lại o bít liền a ;) Mới nghe lần đầu câu:bây giờ HR thì cũng như up ROM mới thôi

=))=))=))

cuteont

GÂY DỰNG
Palm Treo 700w thì mình ko rõ lắm nhưng đối với dòng PPC chạy winmobi khi HR lại thì ko cần unlock lại đâu.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...