Hard reset HTC P3300

1 Tháng năm 2007 lúc 21:24
Có bạn nào biết cách hard reset HTC P3300 không, xin chỉ giúp, cái memorry của nó bị đầy nên treo luôn không làm sao khởi động lại được nên tôi muốn Hardreset nhưng không sao làm được dù đã thử theo kiểu của các thiết bị Ò cũ như Atom ... Thanks

philipshero

người lính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 21:40
Có bạn nào biết cách hard reset HTC P3300 không, xin chỉ giúp, cái memorry của nó bị đầy nên treo luôn không làm sao khởi động lại được nên tôi muốn Hardreset nhưng không sao làm được dù đã thử theo kiểu của các thiết bị Ò cũ như Atom ... Thanks
Bạn bấm cùng lúc 2 phím soft key (là 2 phím có dấu (-) ở hai bên vòng tròn xoay) và dùng stylus bấm vào lỗ reset. Thả stylus ra nhưng vẫn giữ hai phím soft keys. Trên màn hình sẽ hiện lên dòng chữ sau: "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" Bạn bấm vào phím Call (nút màu xanh lá cây) để khôi phục lại cài đặt gốc.
Chúc vui nhé!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 21:42
mỗi thiết bị nó có cách HR khác nhau bác nhé,ở dòng atermis này thì bác giữ ha nút "_" rồi ấn SR,thả tay khỏi nút SR,vẫn giũ hai nút "_" kia đến khi nào nó hiện ra "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì ấn vào nút call màu xanh,còn kô thì ấn nút káhc :D

8 Tháng năm 2007 lúc 23:38
thật ra cũng chả cần phải giữ nhiều button thế làm gì, có 1 cách cực kỳ đơn giản.
Bác vào Setting --> Clear Storage --> nó sẽ bảo mình đánh vào 1234 rồi sẽ hard reset thôi.
Nhưng trường hợp mà máy đang treo cứng thì phải dùng các button như các bác ấy chia sẻ.

3 Tháng tư 2008 lúc 22:58
thật ra cũng chả cần phải giữ nhiều button thế làm gì, có 1 cách cực kỳ đơn giản.
Bác vào Setting --> Clear Storage --> nó sẽ bảo mình đánh vào 1234 rồi sẽ hard reset thôi.
Nhưng trường hợp mà máy đang treo cứng thì phải dùng các button như các bác ấy chia sẻ.
Hardreset để sử dụng khi máy bị treo mà. Bạn ko biết à?

dragonknight

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2008 lúc 14:44
@ transon1611: Tùy nữa mà bạn, có phải ai cũng dùng HR làm giải phá khi máy bị treo đâu! Mình cũng thường xuyên HR máy bằng cách chọn Clear Storage mà, dùng PPC thì tốt nhất là lâu lâu HR lại cho nó lành, nhiều khi vọc quá thấy nó hơi nhức đầu sổ mũi gì đấy là lại HR thui

VDT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2008 lúc 22:24
@ transon1611: Tùy nữa mà bạn, có phải ai cũng dùng HR làm giải phá khi máy bị treo đâu! Mình cũng thường xuyên HR máy bằng cách chọn Clear Storage mà, dùng PPC thì tốt nhất là lâu lâu HR lại cho nó lành, nhiều khi vọc quá thấy nó hơi nhức đầu sổ mũi gì đấy là lại HR thui
Cái này mà cài Vietmap GPS R12 mà mỗi lần muốn HR cho nó lành là mất 30$ đó bạn :D

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2008 lúc 23:45
Cái này mà cài Vietmap GPS R12 mà mỗi lần muốn HR cho nó lành là mất 30$ đó bạn :D
VietMap bản quyền HR thoải mái vì code của máy vẫn giữ nguyên, khi cài lại VietMap bạn đăng ký theo mã đăng ký cũ là được.

Chỉ khi Uprom làm thay đổi mã thiết bị thì mới phải mua mã đăng ký mới cho VietMap thôi !!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday