Hard-SPL, Nâng cấp ROM cho Imagio [WhiteStone]

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sau một thời gian dài không có công cụ Unlock CID cho Imagio để chúng ta có thể nâng cấp các abnr ROM Cook tùy ý, vừa qua Olipro đã chính thức cung cấp công cụ Hard-SPL miễn phí để có thể Unlock CID vĩnh viễn cho Imagio [WhiteStone].

Trước khi nâng cấp các bản ROM Cook bạn cần Hard-SPL thiết bị trước, trên Windows Vista hay Windows 7 bạn cần cập nhập WMDC 6.1 để tương thích tốt hơn. Nên tắt các ứng dụng Virus hay bức tường lửa đang chạy thương trực
  • Tải công cụ Whitestone Hard-SPL, giải nén.
  • Kết nối đồng bộ hóa Imagio Activesync hoặc WMDC qua USB cable, Imagio vẫn cắm SIM và không được để chế độ Flight Mode (GSM Online)
  • Cần thiết phải kết nối Internet để chương trình kiểm tra trực tuyến cập nhật và cho phép
  • Chạy WhitestoneW-HardSPL.exe từ máy tính, trên Windows 7 click phải chuột chọn Run as Admin và làm theo hướng dẫn, chọn chế độ tự động "Automatic flash mode"

Sau khi thành công bạn có thể kiểm tra qua chế độ Bootloader hiển thị 1.01.OliNex là phiên bản Hard-SPL đã được flash.

Thông tin thêm tại http://whitestone.htc-unlocks.com/hard-spl.php

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Energy Series 23544/21895 bởi NRGZ28

Bản ROM này tích hợp Sense 2.5 hoặc Sense 2.1 tùy bạn chọn nguồn nâng cấp, ROM được sử dụng 6.5.5, giao diện chỉnh sửa đẹp hơn, nhanh và mượt mà hơn, hiện vẫn đang phát triển giai đoạn beta

Tải về:

Thông tin thêm tại http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=113971

ppcfan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em định múc con Imagio mà lên các 4rum mọi người kêu ca về pin của em nó lắm, bảo là dùng được có 1 ngày, thậm chí 1 số người dùng nửa ngày đã hết pin. Hik! Như thế thì rất bất tiện cho công việc.
Bác nào đang dùng Imagio cho em thông tin về thời lượng pin của em nó với!

ayunha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu xài wifi or GPS liên tục thì cũng chẳng đc 1 ngày, còn nếu nghe gọi bt, thỉnh thoảng vọc thì cũng phải đc 2 ngày, pin tốt hơn so với HD 2

ppcfan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu xài wifi or GPS liên tục thì cũng chẳng đc 1 ngày, còn nếu nghe gọi bt, thỉnh thoảng vọc thì cũng phải đc 2 ngày, pin tốt hơn so với HD 2
Vậy hả bác? Em chỉ dùng nghe gọi (30-40p/ngày), nhắn 10-15 tin nhắn, đọc truyện khoảng 1 tiếng/ngày. Wifi, 3G, GPS, vọc... thì rất ít. Vậy pin được 2 ngày k bác?
Bác mua máy ở đâu vậy? E định mua hàng Nhật Cường nhưng hỏi họ thì bảo là chưa up ROM mới mà vẫn là ROM của Verizon. Như vậy có nhiều apps linh tình của Verizon mà k dùng được ở VN và làm nặng máy, tốn pin.
Theo bác có nên múc e này k?

ayunha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
App linh tinh thì bạn theo hướng dẫn ở topic riêng của Imagio trên này disable đi, mình vẫn xài Rom cũ. Trên này thấy có bác giao hàng mới chưa đến 6mil đấy( ko biết có bao gồm code ko)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.