hcm - cần nhờ các bác sử dụng máy quay miniDV

Các thớt khác của thanhcuong
8 Tháng mười hai 2006 lúc 20:15
ko hiểu bác burn kiểu gì, vì theo như em bít (trc cũng dùng máy miniDV mà) là muốn đưa phim từ dạng analog sang digital là phải qua một card dựng phim (cũng ko rẻ đâu)
thế nên quay xong thì em thường mang ra hàng để người ta chuyển vào DVD hay CD, ở ngay dưới chân cầu vượt Giải Phóng có một tiệm đấy, hay bác ra số 5 Nguyễn Thượng Hiền cũng có 1 tiệm nhưng ko chuyên bằng

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 22:52
ko hiểu bác burn kiểu gì, vì theo như em bít (trc cũng dùng máy miniDV mà) là muốn đưa phim từ dạng analog sang digital là phải qua một card dựng phim (cũng ko rẻ đâu)
thế nên quay xong thì em thường mang ra hàng để người ta chuyển vào DVD hay CD, ở ngay dưới chân cầu vượt Giải Phóng có một tiệm đấy, hay bác ra số 5 Nguyễn Thượng Hiền cũng có 1 tiệm nhưng ko chuyên bằng
Ơ thế miniDV là máy quay analog à bác

Em noob lắm,bác đừng cười em

8 Tháng mười hai 2006 lúc 23:01
sorry em cũng noob, ko sure lắm :D, thế mới nói là theo em biết :D
mà hình như miniDV mà DV là digital video thì phải :D (vừa coi lại) --> hic ,iem nhầm đều là quay số hết

nhưng cái máy quay trc của em có mỗi đầu ra là cắm vào tivi thôi, muốn chuyển thành phim trên ổ cứng hay dvd thì phải qua card dựng phim, rồi qua phần mềm dựng phim trên PC thì mới đẹp đc :(

8 Tháng mười hai 2006 lúc 23:13
tình hình hiện nay Em còn 3 cuốn băng miniDV chưa kịp BURN ra. hic...Bác nào có máy mà có thể giúp Em BURN 3 cuốn băng này ra HDD được Em xin hậu tạ 1 chầu cafe ạ.:D Tất nhiên là Em xách con LAP theo để BURN vào ạ.
Bác kiếm 1 cái dây DV và 1 laptop có cổng DV để kết nối với Handycam, cài Ulead VideoStudio vào Laptop để capture cái băng đó vào HHD của PC.

9 Tháng mười hai 2006 lúc 04:48
hi..hi....Bác này phí nhỉ. Em lúc trước cứ quay xong cắm cái cộng cable vào ỈE1394 lên con DESK hay con LAP và dùng PINACLE STUDIO burn vào thế là xong.:D cấn quái gì phải ra tiệm cho bọn nó cắt cổ nhỉ!!!!

9 Tháng mười hai 2006 lúc 07:38
Bác kiếm 1 cái dây DV và 1 laptop có cổng DV để kết nối với Handycam, cài Ulead VideoStudio vào Laptop để capture cái băng đó vào HHD của PC.
người ta hỏi thế có nghĩa là chỉ có băng, ko có máy bác ạ

@thanhcuong: hihi , máy của em đời cũ nên không có ie1394, toàn phải ra hàng, với lại máy quay cầm tay loại du lịch nên rung và hỏng nhiều , phải ra hàng để người ta dựng lại cho đẹp bác ạ, cũng không phí lắm đâu :D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 10:58
Các bác cho em ké tí, em thì lại ở HN, hồi trước có nhờ thằng bạn quay cho 2 băng MiniDV 8, quay xong máy của nó lăn quay ra, từ đó đến giờ vẫn chưa capture ra được, bác nào có máy hoặc biết ở đâu có máy loại này cho em biết với, e thì có máy nhưng lại dùng băng 6 mới chết. có thể ... cho em mượn 2,3 giờ hoặc cho em thuê với. Hoặc ở đâu làm dịch vụ này các bác nhỉ.
Xin cảm ơn các bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi các mod HHVN,
Nick Camine của mình đang hoạt động trên tâptalk, tự dưng vào không nhìn thấy gì, vào trên web báo not permision.
Các nick khác vẫn sử dụng tapatalk bình thường.
Mình muốn biết là nick của mình bị lỗi hay do vi phạm quy định ...
Lazada Vietnam Master card on Monday