HCM-cần tìm nơi sửa laptop uy tín và nhanh chóng

Các thớt khác của Guess

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình mua con Sony Vaio của saigonlab hối tết, sau quá trình sử dụng thì màn hình bị bụi lọt vào trong nhìn rất là khó chịu, xin các bác chỉ giúp nơi nào sửa laptop uy tín để lau chùi màn hinh gấp,vì ngay 12/6 mình qua Phap nên thời gian không nhiều,xin các bác chỉ giúp.Thanks.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu mới mua thì còn bảo hành, sao không mang đến nơi mua để bảo hành. Bạn cần xác định là bị bệnh gì. Bụi lọt vào trong LCD thì khó à.

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vấn đề chỗ đấy họ bảo phải gửi ra HN để bảo hành mà mình thì không có thời gian nhiều, void warranty cũng không sao,chỉ cần lấy nhanh chóng thôi.

Guess

Lì Xì Đi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:( Ở saigonlab người ta nói không có thợ kỹ thuật để BH,phải gửi ra HN để sửa đấy chứ bạn, còn mấy ngày nữa đi rồi mà chả biết nơi nào sửa được cả

newbieppc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ở SG mình cũng đang cần tìm dịch vụ sửa con lappy của mình.
Máy ngày nay chạy được 5 phút, màn hình xuất hiện sọc, trong khi máy vẫn chạy bình thường. Mình nghĩ do lỏng cable nối màn hình ;;) - không biết phải không?
Con Sony của mình là SZ660N/C, mua hàng xách tay ở BaoHai - hết bảo hành, hichichic.

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy ngày nay chạy được 5 phút, màn hình xuất hiện sọc, trong khi máy vẫn chạy bình thường. Mình nghĩ do lỏng cable nối màn hình ;;) - không biết phải không?
Con Sony của mình là SZ660N/C, mua hàng xách tay ở BaoHai - hết bảo hành, hichichic.

Chào bạn!

Máy chạy 5' mới bị sọc bạn có thể test bằng cách out ra LCD ngoài xem có bị ko? Hoặc bạn có thể chuyển sang dùng VGA share xem có hết ko?

Dòng này nếu dùng 8400GS cũng hay bị lỗi lắm ạh

Thân

Jade

GÂY DỰNG

Bác mang máy đến chỗ Bảo Huy Laptop (60 Nguyễn Cư Trinh - Q. 1 - TP. HCM) cho người ta kiểm tra và báo tình trạng cần sửa chữa nhé.

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
còn bh thì cứ đem ra chổ mua mà bh, chuyển đi chuyển về, mất 2 ngày, cái này đâu phải sửa, chỉ lau chùi thôi mà thêm vài giờ nữa, chưa tới 3 ngày, vẫn đi pháp vô tư

damminh88

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
HP người ta có BH theo tem đâu bác, bác cứ mang qua chỗ nào uy tin để vệ sinh là được !
Bác thử liên lạc bác thusinhhl trên diễn đàn này, bác ấy vệ sinh + bôi keo tản nhiệt cho nuột !

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.