HCM - Cho em hỏi về tình hình Moto Q9 lâu lâu hay bị treo máy

Status
Không mở trả lời sau này.
23 Tháng hai 2008 lúc 14:09
Hi các bác!

Tình hình là lúc trước em có mua 1 cái Q9 của 1 bác nào trên đây á, nhưng lâu quá không nhớ là ai nữa:confused:, xài rất ngon và không bị gì đến thời gian gần đây (khoảng hơn 2 tháng rồi ạ), nhiều lúc người khác gọi đến, bấm Answer ko được ạ, lúc đó bị treo máy cứng ngắc luôn, phải tháo pin ra lấp lại thì bình thường trở lại ạ. Hixx.. 1 ngày nó bị như vậy khoảng 2 hoặc 3 lần làm em mệt mỏi luôn. Bác nào biết hoặc rành về vụ này thì tư vấn em với, chứ vậy hoài làm em khổ sở quá ạ:(. Xin thanks trước ạ

25 Tháng hai 2008 lúc 14:26
Thanks bác, mình cũng đã master reset lại máy và xóa hết dữ liệu trên thẻ nhớ rồi, mà tình hình vẫn vậy? Hixx.. Đem lên hãng thì chưa support được gì hết, vậy mới đau đó ạ, hixxxx

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2008 lúc 14:48
Moto Q9 hay Moto Q9H?

Sau khi Master reset, bạn có cài thêm phần mềm gì không? Thường thì lỗi phần mềm rất khó xảy ra, trừ khi có vấn đề về phần cứng. Vì vậy, cũng phải check lại xem bạn có làm rơi hoặc va chạm mạnh không? Có thể có vấn đề khi phím bị chạm hoặc bị đè mà không nẩy ra lại.

25 Tháng hai 2008 lúc 15:30
Em cũng ko biết là Q9h hay Q9 gì hết mod ơi, nó là hàng của Vodafone đó, em master reset lại rồi, trắng sạch luôn thì đâu có còn phần mềm gì đâu ạ, rớt hay va đập thì chắc chắn hok có rồi ạ, chế độ sử dụng bình thường thì ko sao hết ạ, nhưng lâu lâu khi có cuộc gọi đến thì mới bị treo cứng ngắc luôn ạ. Mod biết chỗ nào sửa chữa hay kiểm tra thì chỉ em với ạ, thanks mod

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday