HCM - Học thiết kế Catalogue ở đâu?

Các thớt khác của cuhiep

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bạn
mình đang muốn học thiết kế Catalogue, tờ rơi, quảng cáo...
mà chẳng biết học ở đâu thì tốt.
bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình cái. xin cảm ơn.

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hìhì,học tui đi nhe.Tui chỉ cho......Nói chơi với bác vậy chứ bác muốn học cho biết hay muốn làm pro lun.Muốn làm chơi thì chỉ cần học photoshop là oki,sau đó là tùy thuộc vào khả năng sáng tạo của bác mà thui.Còn muốn làm pro thì đăng ký tại Đại học mỹ thuật trên đường Phan Đăng Lưu nghen.

voduy

GẮN KẾT
nếu thiết kế tờ rơi, bìa sách ====>Corel draw . chuyên nghiệp hơn nữa Adobe Illutrator (cái này có thể dựng được 3D mặc dù chuyên về vẽ hơn)

cái này chủ yếu là ở mình, đi học chỉ để nắm vững thao tác, ý tưởng mới quyết định sản fẩm làm ra có đẹp hay kô ..............

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cu Hiệp muốn thiết kế catalogue, brochure.... chỉ cần học thông thạo các phần mềm đồ họa như: Photoshop, Illustrator hoặc Freehand hoặc Corel Draw, QuarkXpress hoặc PageMaker hoặc InDesign... Sau đó lên Amazon tìm mua sách chuyên về graphic design theo các lĩnh vực mà mình quan tâm về mà đọc nghiền ngẫm, tìm hiểu để sáng tạo cho riêng mình. Còn về mặt mỹ thuật thì tìm hiểu thêm các sách nói về màu sắc, về cách sử dụng font chữ, cách layout (trình bày)....
Lĩnh hội được hết các bí quyết đó là OK rồi.

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Đào tạo bài bản kiểu VN thì có ĐH Mỹ thuật, ĐH Mỹ thuật CN... nhưng chắc bạn không dễ thi đậu khi đã qua tuổi đi học và điều kiện các mặt không cho phép. Học shop ở các trung tâm lởm khởm thì không ăn thua. Có 2 nơi tôi khuyên bạn nên tham khảo 2 địa chỉ:

* Cao cấp: Aptech Arena - FPT >> phối hợp giảng dạy chương trình đào tạo Chuyên gia Mỹ thuật đa phưng tiện, do Arena Multimedia cấp bằng. Chương trình gồm 4 học kỳ, kéo dài 2 năm nhưng học viên có thể đăng ký học từng học kỳ để lấy các chứng chỉ tưng ứng, thậm chí có thể học theo cơ chế liên thông tại một số trường ĐH nước ngoài để lấy bằng cấp cao hơn. Đây là chương trình dành cho đối tượng HS, SV có định hướng nghề nghiệp trong lĩnh vực Multimedia hoặc những người đã đi làm muốn nâng cao khả năng công việc. Yêu cầu đầu vào: khả năng đọc hiểu tiếng Anh tương đương trình độ B và tư duy mỹ thuật. Học phí khoảng 2000 USD/ năm.

* Trung cấp: Trung tâm đào tạo CNTT của Trường ĐH KHTN (ĐHQG TP.HCM) >> đào tạo kỹ thuật viên CNTT 3 ngành: Lập trình, Mạng máy tính và Đồ họa đa truyền thông. Yêu cầu: Tốt nghiệp THPT trở lên. Học phí khoảng 6 triệu cho 1,5 năm.

** Ghi chú: Bạn tự check địa chỉ và các thông tin thêm, đặc biệt là học phí.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình quả thật là không có thời gian để theo học một khóa chính,
mình chỉ định bỏ ra 1 tháng hay 3 tháng để học thêm thôi, về photoshop thì cũng gọi là biết.
không biết có bác nào biết ai dạy kèm, hay nhận dạy kèm không nhỉ?

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Vậy CUHIEP ghé DPI ở ngã tư Điện Biện Phủ và Nam Kỳ Khởi Nghĩa coi, có bạn học ở đó khen đc lắm, có cái đăng ký học tránh xa Bà THU dạy Photoshop. Giáo trình của bọn này nghe đồn của bọn Nhật đấy.

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác muốn kèm riêng tại gia à?Vậy thì tui sẽ dạy bác được không?Chỉ có một điều kiện duy nhất là bác phải có em gái dễ xương và chưa có người iu nhe.
Hic,hic...nói vậy cho bác vui chứ bữa nào anh em mình gặp nhau tui sẽ nói những gì tui đã được học cho bác nghe nhe,hiện tui đang làm cd cover cho một số singer trong thành phố mình đó....(hỏng phải khoe à,chào hàng tí xíu thui à nghen)

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
whiterabbit said:
Bác muốn kèm riêng tại gia à?Vậy thì tui sẽ dạy bác được không?Chỉ có một điều kiện duy nhất là bác phải có em gái dễ xương và chưa có người iu nhe.
Hic,hic...nói vậy cho bác vui chứ bữa nào anh em mình gặp nhau tui sẽ nói những gì tui đã được học cho bác nghe nhe,hiện tui đang làm cd cover cho một số singer trong thành phố mình đó....(hỏng phải khoe à,chào hàng tí xíu thui à nghen)
nghe hay đấy, mình sẽ chủ động liên lạc với bạn "thỏ trắng" nhé.
cho mình xin cái số đt luôn nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt