HCM- iphone 3gs 16Gb bệnh mới của iPhone , anh em giúp đỡ nhé

mobiado-200

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em mới nhận con 3Gs 16gb , khi đem vào hiện lên dòng chữ : Different SIM detected , please connec to Itunes.( vẫn có sóng mobiphone, nhưng ko vào được springboad)

Em dùng blackra1n JB nhưng bác Geo cứ nằm yên 1 chỗ hoài à, đợi 10 minutes luôn cũng vậy, làm hoài ko đc. e quyết định restore 3.1.2 OTB, restore xong chưa unlock mà có sóng luôn ,chỉ có điều ko vào được spring boad và cũng xuất hiện dòng chữ : Different SIM detected , please connec to Itunes.

Mình lấy sim AT&T bỏ vào rồi kết nối itunes thì vào được Springboad , rồi thử dùng blackrain JB lại nhưng bác Geo vẫn cứ lỳ, nhìn là muốn chửi , nằm hoài 1 chỗ chẳng nhúc nhích , nhìn mà muốn tức..làm hoài ko dc em cho nó về tình trạng ban đầu là có sóng mobi và ko vào dc springboad , cái này em cũng ko hiểu , sao bản lock mà chưa unlock đã có sóng, mà nếu bản world thì khi mình restore xong bỏ sim VN vào thì itunes tự động active mới unlock đc chứ, đằng này nó báo là : sim ko hợp lê...nghĩa là bản Lock..( vậy sao chưa unlock mà đã có sóng ********)

JB bằng blackra1n hoài ko được em quyết định restore bản custom 3.1.2 nhưng ko được...( vì mấy bác bên Apple chặn rùi)...

Điều em muốn hỏi cuối cùng là cứ gắn sim việt nam vào thi máy tự động trở về trạng thái chưa JB ( nghĩa là ko vào dc Springboad)..và điều thứ 2 em muốn hỏi là tại sao chưa unlock mà đã có sóng...và JB hoài ko được , PC em trước giờ JB 3Gs ok hết, máy em ho hề dính bootrom của apple , ****** number là : 889120S53NP..em hết lời rồi, mong có lời giải đáp sớm của các bạn..hix

p/s : em đã dùng blacra1n RC1,RC2,RC3 JB rồi mà vẫn ko dc

hình ảnh em nó :

(trích dieuphong2003)

heculex18t

NHẬP HỘI
đơn giản và hiệu quả
bạn chạy trực tiếp bản fw 3.1.2 trên itun 9.0.2,chạy xong fw 3.1.2 bản unlock iphone bằn gheohot rc3 là ok.
máy đó đã unlock trước rồi.nhưng lỗi phần mềm hoặc là người sử dụng đã xóa một file hệ thống trong ip nên nó báo lỗi ko kết nối được itun.

nguyenvumanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này có thể là bản prototype của Apple rồi, mình cũng có một em cũng bị y chang của bạn, không làm gì được cả

quan_bb8820

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác à sao máy bác lại sản xuất tuần thứ 12 nhỉ??????????? máy mình cũng bị như bác cứ restor lại là được ấy mà

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.