HCM: Newbie cần tìm O2 thích hợp!

seifer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười hai 2007 lúc 13:34
Tôi trước nay chỉ sở hữu mỗi cái M65 đập đá thôi. Nhưng cũng xài ké nhiều dòng của Nokia, Samung, Sony và cả iPhone rồi.

Là dân nghèo nhưng lại muốn xài đồ xịn, vì thế tuy thích iPhone (giá ~ 9,5tr) nhưng không đủ sức mua, tôi muốn tìm một cái O2 hoặc smartphone nào đó kha khá giá từ 7tr trở xuống. Xin bà con giúp đỡ người mới vào nhé. (Tôi ở HCM)

Tiêu chí của tôi:

1. Giá <=7 triệu VND
2. Wifi, Bluetooth
3. Hàng mới 100% full box, bảo hành đầy đủ.
4. Màu sắc, kích thước, trọng lượng, camera không quan trọng
5. Biết chút ít về IT nên không ngại các smartphone phức tạp
6. Không nhất thiết phải có bàn phím

Qua tham khảo tôi thấy cái O2 Xda Exec khá thích hợp nhưng nhiều người than phiền về: kích thước quá lớn, rắc rối khi thực hiện nghe, gọi.

Tôi có nên mua XDA EXEC không? Ở hnammobiletienthanhphone bán 7tr, BH 12 tháng

Có ai gợi ý cái nào khác không?

Chân thành cảm ơn.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 13:56
Chưa dùng bao giờ muốn hưởng sung sướng của PPC Phone mang lại thì Exec là đúng nhất, sao lại Neo? To 1 tẹo nhưng chả có gì đến nỗi khó dùng đâu bác ạ. Nếu bảo hành 12 tháng thì có thể mua với giá 7 triệu dù hơi đắt 1 tí. Exec mua trên diễn đàn này chỉ khoảng 5 triệu - 5,5 triệu thôi, nhưng bảo hành ko lâu vậy

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 14:25
1.Có wifi thì nên sử dụng màn hình cho đỡ mệt bạn ạ, màn hình VGA nhìn lâu không mỏi mắt.
2.Không quan tâmkích thước, trọng lượng, camera không quan trọng thì dễ lựa chọn thôi.
3.để check mail nên có bàn phím cho thuận lợi hơn trong việc nhập liệu.
Theo mình bạn nên chọn O2 Exec đi,không hối hận đâu.Chúc bạn chọn được máy như ý.

seifer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười hai 2007 lúc 14:58
Cảm ơn các bạn, tối nay tôi sẽ chạy ra Tiến Thành mobile xem thử trước khi mua. Đợi tới 31/12 lãnh lương mới đủ $ mua, tham khảo trước đó mà. :D

seifer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười hai 2007 lúc 15:07
Còn một cái nữa, Neo thì không biết ở đâu bán, processor của nó chỉ có 200Mhz, nhưng bù lại wifi là b/g.

Thằng Atom Exec thì không có bàn phím nhưng gọn, camera 2Mp, có FM ....

Hic hic, càng tìm hiểu càng rối và khó chọn lựa nhỉ, nhưng dân PDA trong và ngoài nước đều đề nghị XDA Exec, :confused:

29 Tháng mười hai 2007 lúc 09:29
Nếu bạn không quan tâm đến kích thước thì Exec là lý tưởng nhất! Không có hàng mới thì cũng không đáng ngại lắm, có nơi bảo hành 2 năm luôn mà, mà những loại khác gọi là hàng mới cũng không ai chắc chắn 100% mới đâu!

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday