Hcm-quay phim chụp hình đám hỏi,đám cưới thì nên thuê chỗ nào vậy các bác

Các thớt khác của hah

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này đúng là ngoài lề nhưng phần vì gấp, phần vì không có kinh nghiệm nên mong các bác chỉ giúp.Mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều bác có kinh nghiệm về chụp ảnh nên xin đc chỉ giáo

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo thiển ý của nhà iem thì Chụp hình, quay phim trong đám cưới, đám hỏi thì iem nghĩ bác thuê đâu cũng đc. Vì mấy cái xìtuđiô họ chủ yếu chụp album. Cái này mới phân biệt nhiều về trình độ.
(chỉ là í của em nghĩ vậy thôi nhé :) )

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hê hê, cưới từ 2003 rồi, vật đổi sao dời thôi cứ tư vấn tạm vậy,
Qua HTV (Đinh tiên Hoàng Minh Khai hỉ?) mời các bác HTV, giá cả cũng được, máy móc tốt, trình độ cao, đương nhiên là quay Đi gi thồ bắn ra DVD rồi, nếu muốn tớ PM số phone của ông đã quay, mà có khi ông lên Giám đốc rồi không quay nữa thì thôi :D
Chụp ảnh thì ra studio mà mời, thiếu gì

CMN

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
heh.e....các Bác bảo vậy thì có chết. Hay Bác cứ lên LÝ VÕ PHÚ HƯNG trên Lê Văn Sỹ thỉnh thợ cũng được (biết đâu bọn nó lăng xê Bác lên thì sao nhỉ)!!!

auhuynh

GÂY DỰNG
hah said:
Cái này đúng là ngoài lề nhưng phần vì gấp, phần vì không có kinh nghiệm nên mong các bác chỉ giúp.Mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều bác có kinh nghiệm về chụp ảnh nên xin đc chỉ giáo
Bác tới tiệm Hải Đông trên đường Điện Biên Phủ đó. Nằm giữa khúc Trần Quốc Thảo tới Pasteur đó, e k nhớ chính xác. Tiệm nằm bên phải, trang trí một màu trắng toát. Ở đây chụp khá đẹp, phong cách có vẻ hiện đại. Bác cứ đến xem mẫu thử đi. Em chuẩn bị chụp ở đó nè...hìhì....

tung_pvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác cứ ra đường 3/2 í, chỗ gần bùng binh, đầy các cửa hàng chụp hình, chúc bác kiếm đc nơi vừa í

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác nhiều.
@auhuynh: cảm ơn bác để chiều mai ghé thử xem sao.
@tung_pvn: mình có đi rồi nhưng chỉ sợ là các album cửa hàng giới thiệu k giống với khả năng thực tế của nó thì chết mình.Chẳng lẽ lại bắt đền hay quay phim lại!
Mong các bác nào đã cưới, vừa cưới và sắp cưới chia sẻ thêm kinh nghiệm.
Mong các bác nào đã chụp(quay), vừa chụp và sắp chụp cho đám hỏi, đám cưới tư vấn thêm
Biết ơn các bác lắm lắm

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng chuẩn bị Đám Cưới đây, vừa rồi có ghé Studio GIA HUy trên đường CMT8, thấy cũng đẹp và pro, giá cả cũng tương đối (khoảng 5tr cho một cuốn album size 25 x 38) có anh em nào có kinh nghiệm về vụ này xin chỉ giáo ạ.

auhuynh

GÂY DỰNG
trankhoa said:
Em cũng chuẩn bị Đám Cưới đây, vừa rồi có ghé Studio GIA HUy trên đường CMT8, thấy cũng đẹp và pro, giá cả cũng tương đối (khoảng 5tr cho một cuốn album size 25 x 38) có anh em nào có kinh nghiệm về vụ này xin chỉ giáo ạ.
5 triệu là rẻ đó bác.
Em chụp chỗ Hải Đông, do đích thân anh Hải Đông chụp (anh Hải Đông đóng trong phim những cô gái chân dài í), ảnh chuyên chụp người mẫu không.
Ở đây giá 5.5tr/album (giá tối thiểu). Bao gồm chụp khoảng 200 tấm, làm 1 album chọn lọc 40-50 tấm, tặng một hình ép gỗ để đặt ở cửa nhà hàng, và cô dâu được thay áo 4 lần (áo lấy chỗ Hải Đông cũng được, hoặc tự đem tới, vì mỗi lần thay áo là mỗi lần make up lại). Giá trên là bao gồm chi phí đi ngoại cảnh trong vòng nội thành luôn rồi đó.
@hah: bác đã tìm ra được tiệm chưa? Tiệm không ghi chữ Hải Đông đâu, chỉ có hai chữ "hd" thôi

Nokia6680

GẮN KẾT
chị 2 em chụp hình ở Gia huy đó, rất đẹp và rất pro.... hồi đó chị em có làm 1 trip ra Mũi Né để chụp album ngoại cảnh, đẹp lắm anh à, nhìn pro lắm.. giá cho 1 album đi xa như vậy khoảng 1 ngàn mấy....nhưng em thấy Gia huy chụp tiệc đám cưới, hay chụp album ở studio, cái nào nó làm cũng perfect hết. Phải dụ làm sao cho ông Huy, ông chủ studio đó đi chụp cho mình thì mới đẹp... hihi

Gia Huy còn 1 tiệm nữa trên đường VÕ Thị Sáu thì phải, nhưng nằm trong hẻm... bác ghé thử xem, cái đó là studio chụp của họđó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...