hcm-sound tèng dc nhưng k nghe nhạc dc?

AZevrything

GÂY DỰNG
con macbook đen T7200 lúc bật power thì nó kêu tèng nghĩa là có âm thanh.nhưng khi vào hệ điều hành thì k nghe nhạc dc.

sợ bị lỗi hệ điều hành hay drivers sound cài đi cài lại bằng 3 cái hdd khác nhau nhưng k thấy tiến triển.

đưa đến bác sĩ thì bác sĩ apple nào cũng sợ.

reset hoài cũng vậy.

các bạn ai có kinh nghiệm trong việc này xin chia sẻ.

AZevrything

GÂY DỰNG
trong lúc cài rất cẩn thận nhiều lần lắm rồi bạn.

thay 3 cái hdd cũng k thay đổi tình hình.

mototai

GÂY DỰNG
trong lúc cài rất cẩn thận nhiều lần lắm rồi bạn.

thay 3 cái hdd cũng k thay đổi tình hình.
quan trọng la` bản OS install co' lỗi khg? nhiều khi khg du'ng driver nên khg co' tiếng, Bạn thử cắm headphone vào audio port xem, co' tiê'ng khg. Tôi gặp trường hợp này rất nhiều, phải reinstall OS là hết (trước tiên boot bằng OS -HD external, kiểm tra xem co' tiê'ng hay khg là biết lỗi hardware hay software)

AZevrything

GÂY DỰNG
cắm fone rồi bạn.thử cả mic luôn cũng thấy buồn.

các bác biết chỗ nào làm dc xin cho địa chỉ dùm.thankssssss

mototai

GÂY DỰNG
cắm fone rồi bạn.thử cả mic luôn cũng thấy buồn.

các bác biết chỗ nào làm dc xin cho địa chỉ dùm.thankssssss

nếu khg phải os software, ban đã thay DC-IN/sound card chưa (mở topcase, no' nằm bên trái, vừa là board nguồn AC, board sound ...), thử xem

AZevrything

GÂY DỰNG
là chỗ nào vậy bác?????bác cho em số fone để em nói chuyện hỏi trực tiếp chứ nói bằng chữ trên diễn đàn em đọc k hiểu.

rokai2007

GÂY DỰNG
Còn 1 vấn đề không biết bạn có check chưa. Vào System Preferences, chọn Sound, chọn tab Output, trong ô "Choose a device for sound output", có phải "Internal Speakers - Built-in Output" được chọn không? Nếu không phải (do bạn cài 1 app nào đó...) thì chọn "Internal Speakers - Built-in Output" là OK.

Nếu mọi thứ vẫn bình thường mà vấn đề vẫn còn thì thua, có lẽ do hardware, mang đi bảo hành vậy. Khi nào bạn fix được thì thông báo cho anh biết mà rút kinh nghiệm nhé. :)

AZevrything

GÂY DỰNG
Còn 1 vấn đề không biết bạn có check chưa. Vào System Preferences, chọn Sound, chọn tab Output, trong ô "Choose a device for sound output", có phải "Internal Speakers - Built-in Output" được chọn không? Nếu không phải (do bạn cài 1 app nào đó...) thì chọn "Internal Speakers - Built-in Output" là OK.

Nếu mọi thứ vẫn bình thường mà vấn đề vẫn còn thì thua, có lẽ do hardware, mang đi bảo hành vậy. Khi nào bạn fix được thì thông báo cho anh biết mà rút kinh nghiệm nhé. :)

làm giống bạn chỉ dẫn nhưng vẫn k dc??

chiều nay có 1 người bạn bị tình huống giống như thế luôn main cpu t7500 hết BH thì nó bị.

đưa lên BH bạn biết nói sao k?

mua cái main khác giá 400$ là nghe nhạc dc.

nghe xong buồn quá.

để mua cái iphone có thêm đồ sd.

pctoysvn

GÂY DỰNG
thế em hỏi tý
sao các bác mua MAC BOOK lại cứ xài WIN là seo ợ

đùa chứ bác thay đổi bản WIN khác đi
cài trên bootcamp hay lỗi tè le vì nhưng bản WIN lỗi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.