HCM - Thắc mắc về máy DELL

Các thớt khác của banbebonbien
B

banbebonbien

24 Tháng chín 2007 lúc 21:50
Khi mua 1 cái máy 2nd hiệu DELL, làm sao để biết cục Pin, cục Adapter là zin theo máy vậy các bác ??? Mình có Service Tag nhưng cũng ko biết làm sao để kiểm tra 2 cái đó là ZIN theo máy hay ko, nhỡ nó đưa sạc lô, Pin đểu thì chết hic hic

hic, ko bác nào help được vấn đề này sao

B

banbebonbien

25 Tháng chín 2007 lúc 22:37
Được thôi, bạn vào trang support của DELL, gõ cái sẻvice tag rùi tìm cái Original System Configuration đó. ở đó bạn có thể tìm thấy Part # của những thứ đi theo máy. Bạn so sánh với Part # với mấy cái cậu có.
Chúc cậu thành công
Bác làm rồi mới nói chứ, mấy cái Parts # đó là chung cho tất cả các device thôi, ko chỉ riêng ra cái nào hết trơn,

Có ai có cách khác không ???

27 Tháng chín 2007 lúc 16:33
Mua hàng 2nd thì chịu thôi, tớ cũng mới mua, chỉ check cái máy cho ngon rồi test kĩ cục pin và adapter , xài liên tục, sạc đi sạc lại, xem pin xài dc bao lâu. Thấy ổn là ok :D

linhBP

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng chín 2007 lúc 14:32
Khi mua 1 cái máy 2nd hiệu DELL, làm sao để biết cục Pin, cục Adapter là zin theo máy vậy các bác ??? Mình có Service Tag nhưng cũng ko biết làm sao để kiểm tra 2 cái đó là ZIN theo máy hay ko, nhỡ nó đưa sạc lô, Pin đểu thì chết hic hic

hic, ko bác nào help được vấn đề này sao
Bạn vào đây: http://support.dell.com/support/top...rt/my_systems_info/en/details?c=us&l=en&s=gen
Và gõ số Service Tag của máy vào để kiểm tra chi tiết từng linh kiện, như Adapter, Pin ....
VD: 7x4y62x (bên dưới đáy máy, trong Bios, hoặc trên thùng máy)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday