HCM-Thay cell pin laptop IBM..

Các thớt khác của minhai

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi mấy địa chỉ thay cell pin laptop với. Em có cục pin của T61 chết mà chưa có đủ xiền để mua mới nên muốn thay tạm dùng 1 thời gian nữa. Mong các bác chỉ giáo..

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NGUYỄN HUY THẾ - ĐC : 490/2A Lê Văn Sỹ, P14, Q3 - ĐT :9313317- 0937.20.20.87- 0918.38.08.06 - Chuyên sửa chữa battery laptop

QuangABC

GÂY DỰNG
Bác có thể mang pin wa chỗ mình:
-thay cell mới 100%, 6 cell: 400k, bh 3 tháng, xài >2h
-mua pin mới 100%, 6cell: 41$, bh 3 tháng
Thanks.

ruchi

GÂY DỰNG
NGUYỄN HUY THẾ - ĐC : 490/2A Lê Văn Sỹ, P14, Q3 - ĐT :9313317- 0937.20.20.87- 0918.38.08.06 - Chuyên sửa chữa battery laptop

Địa chỉ này rất đáng tin cậy. Mình đã làm pin nhiều lần ở chỗ anh Thế, rất uy tín và chất lượng, bạn thử xem nhé

hothutrung

GÂY DỰNG
ở Hà nội thay cell pin cho laptop Dell ở đâu chất lượng và giá rẻ vậy các bác?

lucky000

MÁY HỎNG
thay cell chỉ là giải pháp chống cháy thôi, chứ xét về hiệu quả đầu tư lâu dài thì không nên, không nên .............. !

ruchi

GÂY DỰNG
thay cell chỉ là giải pháp chống cháy thôi, chứ xét về hiệu quả đầu tư lâu dài thì không nên, không nên .............. !
Em thì lại nghĩ khác. Thông thường với máy mới pin dùng được khoảng từ 2-3 năm là giảm đi đáng kể về khả năng tích trữ và thời gian sử dụng. Đó cũng là thời điểm phải tính toán đến việc thay pin hay thay cell. Với pin chính hãng thì giá trung bình vào khoảng trên 50$ (tùy loại), thay cell trung bình từ 60-80 nghìn đồng/cell. Lúc này thử so sánh giá pin với giá máy hiện tại sẽ thấy bấp bênh [-(. Trong khi thay cell, nếu đến những chỗ uy tín sẽ được bảo hành trên 2h trong vòng 3-6 tháng. Thay cell cỡ 2-3 lần là có thể lên đời máy khác để đáp ứng nhu cầu hiện tại của người sử dụng. (Không xét tới việc người sử dụng là đại gia thay pin chính hãng phát một, hoặc thay hàng replace thì ...:-S)

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đúng nên đầu tư mua pin xịn mới, nếu biết cách dùng thì 3-4 năm vẫn rất tốt.

tham khảo nhé:
Sạc xịn Thinkpad T/X series 90w/65w kèm máy, 29$ (chạy cả ngày vga rời chỉ hơi âm ấm) : số lượng cực lớn
*Pin xịn mua kèm T400 new (58-59khw) 69$ số lượng cực lớn .
*Sạc xịn HP business 6X/2X series 90w kèm máy, 26$ (chạy cả ngày vga rời chỉ hơi âm ấm) : số lượng cực lớn
UP date hàng ngày 29/3/2010 Thinkpad xuất xứ united state.

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thay cell chỉ là giải pháp chống cháy thôi!

Thì em cũng nói là dùng tạm mà, qua con trăng này tính tiếp..

Sạc xịn Thinkpad T/X series 90w/65w kèm máy, 29$ (chạy cả ngày vga rời chỉ hơi âm ấm)

Bác nên phân biệt lúc nó sạc thì nó nóng như cục lửa và lúc nó standby khi pin đã đầy, lúc đó thì đúng là nó ấm thật..

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...