HCM - Tìm người dùng Laptop nền tảng Santa Rosa cần cài Windows XP để ngâm cứu!

Các thớt khác của MitDac24581

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 20:23
Tình hình là mấy tuần công tác ở Sài Gòn em bị Stress quá, muốn Relax chút. Nhân tiện có khá nhiều thành viên trong diễn đàn dùng Laptop nền tảng Santa Rosa cần cài Windows XP nên cũng muốn ngâm cứu xem thế nào. Ngặt một nỗi không có bệnh nhân để thử!

Ngày mai Chủ Nhật, em cũng rảnh rang được chút, không hiểu có "tình nguyện viên" nào chịu "hi sinh vì khoa học" để em "khám phá" không nhỉ :)

À, em ở Sài Gòn nhé. Không có bác nào ở HN lại gọi điện rủ em qua Aqua ngồi thì mệt lắm :D

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 21:50
Bộ nền tảng SantaRosa k cài dc XP hả anh. Em mới xài lap với lại xài T5600 nên k biết, xin anh chỉ giáo thêm :)

Nhớ hôm mới mua máy về, nó có sẵn WinVista HomePr trong recovery, em cài Xp cả mấy ngày luôn, bây giờ thì đã chạy dc 2 HĐH rồi, đúng là ngu thiệt :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 21:57
Bộ nền tảng SantaRosa k cài dc XP hả anh. Em mới xài lap với lại xài T5600 nên k biết, xin anh chỉ giáo thêm :)

Nhớ hôm mới mua máy về, nó có sẵn WinVista HomePr trong recovery, em cài Xp cả mấy ngày luôn, bây giờ thì đã chạy dc 2 HĐH rồi, đúng là ngu thiệt :D
Dạ, nền tảng Santa Rosa sử dụng chipset 965 nên trong quá trình cài đặt Windows XP thường sẽ gặp phải khó khăn trong việc giúp bộ cài Windows XP nhận ra ổ cứng hay một vài thiết bị gì gì đó :) Đây là thắc mắc từ một số anh em trên diễn đàn, em cũng chưa có dịp tự tay cài đặt nên không có ý kiến gì :p

Nếu anh đã tự tay cài được Windows XP trên máy tính Santa Rosa rồi, hay anh làm 1 Thread chia sẻ kinh nghiệm đi anh. Nhiều người quan tâm lắm đó ;)

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 22:13
đâu có, em xài Core2Duo T5600 mà anh, đâu phải nền tảng SantaRosa :D

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 22:14
Dạ, nền tảng Santa Rosa sử dụng chipset 965 nên trong quá trình cài đặt Windows XP thường sẽ gặp phải khó khăn trong việc giúp bộ cài Windows XP nhận ra ổ cứng hay một vài thiết bị gì gì đó :) Đây là thắc mắc từ một số anh em trên diễn đàn, em cũng chưa có dịp tự tay cài đặt nên không có ý kiến gì :p

Nếu anh đã tự tay cài được Windows XP trên máy tính Santa Rosa rồi, hay anh làm 1 Thread chia sẻ kinh nghiệm đi anh. Nhiều người quan tâm lắm đó ;)
hehe theo em nghĩ cài thêm XP trên các máy Core 2 duo có vista bản quyền chắc cũng giống na ná trên Santa vậy thui. :p

*Cài 2 OS trên 2 ổ dĩa khác nhau và cài VistaBootPRO, Net Framework vào. Khởi động VistaBootPRO ---> Follow instruction :D :D . Restart lại thì thấy có 2 OS chình ình, khoái thằng nào hơn cứ bấm vô. :D

*Thiếu soft nào thì cứ vào google gõ: "tên soft" download :cool:

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 22:28
em nè,

santarosse nè, không càdduwwcj driver................... mặc dù mình chưa đầu hàng cái mày nào, nhưng gặp con gateway T6815 về xp là em bó giò luôn, ko cách nào cho nó sáng cái màng hình lên được, thêm sound là 2 cái ghét nhất..... chưa kể mấy ông nội HP em đang cày đây, chơi VGA 8600, ko có driver cho xp nữa chứ

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 22:36
em nè,

santarosse nè, không càdduwwcj driver................... mặc dù mình chưa đầu hàng cái mày nào, nhưng gặp con gateway T6815 về xp là em bó giò luôn, ko cách nào cho nó sáng cái màng hình lên được, thêm sound là 2 cái ghét nhất..... chưa kể mấy ông nội HP em đang cày đây, chơi VGA 8600, ko có driver cho xp nữa chứ
Vậy là cài XP trên nền các máy Santa rosa lắm gian nan :( Chắc phải đợi 1 thời gian nữa để các nhà sx tung ra driver hỗ trợ lùi thui.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 23:14
Vậy là cài XP trên nền các máy Santa rosa lắm gian nan :( Chắc phải đợi 1 thời gian nữa để các nhà sx tung ra driver hỗ trợ lùi thui.

đang tìm cách mods lại driver cho 8600 trên nền driver của nvida.... nhưng mệt ghê, mấy cái code của ông HP chán.............

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng chín 2007 lúc 02:17
Nền tảng santa rosa em đã được cài 2 máy 1 là acer travel mate chíp T7300 và 1 là dell INS 1720. Tình hình với acer thì cài đặt như bình thường, nhưng với 1720 thì gặp 1 số vấn đề khi setup lại cái bios, nếu không thì không thể cài đặt bất cứ bản win nào, cứ cài xong là máy sẽ nháy 1 màn hình xanh rồi reset liên tục. NGoài ra khi cài XP cho INS 1720 thì có thông báo là không nhận ra ổ cứng nào cả.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 09:40
Chà nghe các anh nói mà lắm gian nan khi chơi santa rosa nhỉ, chắc phải tập xài vista lần lần để chuyển qua santa thôi :D. Phải chi có mặt ở SG để gặp anh Việt chơi :p

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
M HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday