HCM-Xin chương trình diệt vius

Các thớt khác của masterking
16 Tháng mười hai 2007 lúc 18:08
Máy của em đang xài bình thường,một bữ nọ trót dại gắn usb của thằng bạn vào thế là từ đo trở đi máy cứ mở lên chạy một thời gian là xuât hiện một hộp thông báo để là "Generic Host Error" rồi sau đó chương trình Window Media Player không thể chơi nhạc được nữa,phải restart lại thì mới được.Theo mình đoán thì virus đã gỡ các file codec rùi hay sao ấy,nếu như lúc mới khởi động xong mà bật WM lên rùi để đó thì vẫn nghe nhạc được bình thường mặc dù thông báo trên vẫn xuất hiện.Các bác tư vấn dùm em với?????:confused:

17 Tháng mười hai 2007 lúc 00:52
Máy của em đang xài bình thường,một bữ nọ trót dại gắn usb của thằng bạn vào thế là từ đo trở đi máy cứ mở lên chạy một thời gian là xuât hiện một hộp thông báo để là "Generic Host Error" rồi sau đó chương trình Window Media Player không thể chơi nhạc được nữa,phải restart lại thì mới được.Theo mình đoán thì virus đã gỡ các file codec rùi hay sao ấy,nếu như lúc mới khởi động xong mà bật WM lên rùi để đó thì vẫn nghe nhạc được bình thường mặc dù thông báo trên vẫn xuất hiện.Các bác tư vấn dùm em với?????:confused:
bác lên mạng dowm về mấy bản xài thử mà xài, thấy chương trình nào ngon thì ra ngoại mua mấy cái đĩa 8K về mà cài vào

17 Tháng mười hai 2007 lúc 12:55
em đã xài nhiềi chương trình rùi mà không hết,tính post lên diễn đàn để xem ai đã từng bị qua con này chỉ giúp em cách khắc phục (những ct đã xài qua BKAV,Norton Antivirus 2006,D32,McAfee)

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 20:38
Mình dùng qua khá nhiều (hầu hết) các soft antivirus thì thấy kaspersky là nhẹ mà diệt hiệu quả nhất. Bạn có thể tải từ trang chủ rồi chọn dùng trial trong vòng 1 tháng, nếu bạn ưng ý thì mua bản quyền, còn ko thì uninstall nó cài cái khác, ko mất gì cả.

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 21:18
Hỏi 1 câu có thể thừa : thế bác có chắc là do lỗi bởi virus hay lỗi win ?

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
11 Tháng một 2008 lúc 21:21
Máy của bạn bị hỏng tập tin svhosts.exe rồi. Có thể bạn nên cài đặt lại Windows thì sự cố mới hết. Các hotfix không giải quyết được vấn đề này đâu.

Nhưng trước khi cài lại Windows bạn cũng thử Scan qua lỗi này xem nó có chữa được không? Tiện đó cũng học hỏi thêm được đôi chút, chứ mỗi lần hệ thống bị hỏng cứ cài lại Win thì nhàm quá :D

Bước 1: Bạn mở trang dưới đây ra (đôi khi nghẽn mạng có thể bạn không mở được. Trong trường hợp này bạn nên chờ vào lúc khác).

http://www.liutilities.com/products/wintaskspro/processlibrary/svhosts/

Ngoài lề một chút: Ở trang Web này nó sẽ cho bạn thấy có tới 629 lỗi tập tin hệ thống với chữ cái đầu tiên là S :p (khủng khiếp quá).

Bước 2: Sau khi mở trang Web được rồi, bạn sẽ nhìn thấy một ô có chữ: Free System Scan. Trong bảng này chương trình Scan hỗ trợ Windows Vista 32-bit, Win XP và Win 2000. Bạn chọn Win thích hợp rồi bấm Star Free Scan. (Khi bấm xong nó sẽ chuyển đến một trang khác).

Bước 3: Một trang mới hiện ra, bạn bấm vào chữ Instant Scan \ Tải về máy tính chương trình này để Scan máy tính của bạn. Khi tải bạn nhớ xem nó lưu vào ổ nào để khi tải xong bạn vào ổ đó để chạy các bước tiếp theo.

Thân chào!

tommy_tuong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2008 lúc 21:49
:)

mình có phòng net và đã từng bị trường hợp này,vi rút này làm máy tính mất cảd âm thanh và nó lan rất nhanh..dùng chương trình Antivir diệt là ok..link www.free-av.com,good luck

Bài viết cần bạn xem thêm

Không chỉ vậy, các phụ kiện có liên quan đến súng cũng sẽ bị Facebook cấm hiển thị với người dùng đang thuộc độ tuổi vị thành niên.

Facebook sẽ ngăn chặn trẻ em trong độ tuổi vị thành niên tiếp xúc với những quảng cáo súng và các phụ kiện dành cho s ...
Lazada Vietnam Master card on Monday