HCM - Xin giúp em uprom HTC P4350 từ tiếng Đức qua ROM tiếng Anh

Status
Không mở trả lời sau này.
14 Tháng hai 2008 lúc 11:12
Trước hết, em xin được chào các mod và các bác trong diễn đàn và xin chúc tất cả anh em trong diễn đàn NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG ạ

Tình hình là em được người nhà đem về cho 1 cái PocketPC HTC P4350 (mã HTC Herald platform), nhưng nguyên bản ROM của nó là tiếng Đức hay tiếng Đan Mạch gì đó. Vào System Information thì thấy nó ghi thế này ạ:

ROM Version: 1.8.403.5 DAN
ROM date: 11/03/06
RadioVersion: 02.71.90
Protokolversion: 4.1.13.31
ExtROM version: 1.3.403.9940

Đang chạy Windows Mobile 5.0 OS 5.1.442 (Build 15633.3.2.0)

Em có lên trang chủ của HTC.com, đăng ký số S/N của máy để thử download về bản tiếng Anh được không nhưng software download về nó vẫn ghi là Windows Mobile 6.0_Danish. :(. Buồn ghê. Hix

Và em cũng mò trong topic của mấy bác trong đây mà vẫn không thấy topic nào hỗ trợ uprom dòng máy này ạ.

Nên em lập nên topic này mong bà con cô bác ai biết thì giúp em với ạ. Thanks nhiều lắm ạ

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
14 Tháng hai 2008 lúc 11:40
Trong lúc chọn bản rom downhiệttt độ, bạn chú ý phần chọn lựa ngôn ngữ đó, mình thấy thường trên trang chủ của HTC cho chọn ngôn ngữ bản rom mà

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2008 lúc 13:07
Trước khi up ROM mới, bạn cần tìm hiểu thêm thông tin về dòng máy của mình và bản ROM định up! Hơn nữa cũng cần tool để "dọn đường" trước, nếu không sẽ rất "gian nan" đấy!

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 15:22
Bạn có thể thử với bản ROM mới nhất cho Herald tại đây.

Chú ý là phải login với user và pass giống nhau. Pass giải nén cũng tương tự là "p d a v i e t" nhé (nhớ viết liền)

15 Tháng hai 2008 lúc 12:38

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng hai 2008 lúc 12:46
Trang web đó đang nâng cấp hoặc chỉ có quyền thành viên mới đăng nhập được, bạn chỉ là "khách " thôi!
Tớ đã gởi Link hướng dẫn UP và tải ROM cho bạn qua mail mà. bạn nhìn vào góc trên, bên phải gần chỗ tên đăng nhập vào HHVN của bạn đó! Chỗ đó baó có thư ! Click và xem!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday