HDD may laptop T41 IBM

Các thớt khác của hoanghai1
29 Tháng tư 2007 lúc 22:40
1-tôi đang dùng IBM T41 có ổ HDD 40 GB, WinXP bản quyền- có thể phục hồi bằng phím "Access IBM". Tôi muốn đổi sang ổ cứng có dung lượng cao hơn ( 80 GB hoặc hơn nữa), muốn dùng lại Winxp nguyên bản trước đó của máy được không ( để có thể hồi phục lại bằng phím "Access IBM" ). Tôi đã dùng Ghost disk to disk, partition to partition mà không được. Bác nào biết cách, xin giúp với. Cám ơn nhiều.
2- Tôi dùng dung dịch vệ sinh màn hình LCD bán trên thị trường để lau màn hình Laptop. có ảnh hưởng gì không. ( ngoài bao bì của dung dịch này cũng có quảng cáo là có thể dùng được cho màn hình LCD của laptop). Nhưng tôi đọc trong PC World về cách vệ sinh màn hình LCD - người ta khuyên chỉ dùng nước sạch để lau nên tôi rất phân vân. Bác nào am hiểu xin cho 1 lời khuyên với. Cám ơn nhiều.

ducto

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 10:41
Bạn nêndung 1 ổ 40gh cắm ngoài la thanh 80, chứ thay làm gì, ko làm đc thế đâu vì làm đc thì còn gì gọi là bản quyền nữa. tôi cung dùng t41 và 1 ổ 30gh dùng tẹt ga.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 19:30
mua 1 cái box hdd 2,5in. Gắn con 80G vô box.

Boot từ cd bằng chương trình hiren,

Chạy ghost, và ghos bằng DISK to DISK,

Nguồn là ổ 40G( đang chạy), đích đến là ổ 80G( gắn bằng box)

Khi thực hiện, chương trình sẽ hỏi bạn có chia đĩa theo tỉ lệ % của ổ 80GB, giống như ổ 40G hay không, bạn có thể điều chỉnh tỉ lệ % này.

Nhớ thực hiện mọi thao tác trên con IBM T41 nhé, làm bằng máy khác nó không chịu chơi ổ 80G đâu.

đợi khoảng 1 giờ, ổ 80G sẽ có tất cả các phân vùng, và data y như ổ 40G thôi,

chúc bạn làm tốt, nếu run tay , sợ không thực hiện được thì vứt đây cho tớ, tớ làm free cho

1 Tháng năm 2007 lúc 22:10
hdd

tôi cũng làm đủ các cách rồi- ghost disk to disk mất 6 giờ mà công toi, đã dùng HDD ngoài 40gb với usb rồi nhưng vẫn cay vì không làm sao mà đổi ổ được. Nghề đi xa, tài liệu nhạy cảm mà để HDD usb bất tiện lắm

haopham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2007 lúc 15:00
Cũng có con IBM sau đó chuyển sang ổ cứng khác có ông anh bảo cho cách làm lâu rồi cũng không nhớ chính xác,Bác mang qua chỗ em đi giờ người thật việc thật thì em có thể giúp được bác :D

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday