headphone nào để nghe heavy metal???

separus

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo kinh nghiệm của các bác thì headphone full size nào nghe heavy metal và hip hop hay nhất?? Em đang dùng Bose on-ear mà đang phân vân giữa sennheiser hd 555 với Beats by dre (có thể cả grado). Bác nào tư vấn giúp em với

xyz

GẮN KẾT
Cái tai nghe để nghe metal hay được nhiều người đồng ý là cái tai nghe vỏ bằng metal: Grado SR325(i)

separus

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
con grado này thì nằm ngoài budget của em rồi. Grado alessandro ms1 thì sao hả bác? Nếu dùng sennheiser Hd555 với ipod có cần trang bị thêm headamp ko ?

xikloom

GÂY DỰNG
Grado chuyên về nghe rock rồi, càng nặng càng hay. Tiếng bass luôn rất đặc trưng. Theo mình chỉ cần 1 con Grado sr60i đánh với ipod classic là đủ nhu cầu. Grado có trở kháng thấp nên k cần headamp cũng được. Có điều ở Việt Nam muốn mua Grado (chẳng hạn như sr60i) hơi khó và mua xong phải đầu tư thêm pad xịn mới thấy được tiếng thật của nó.

xyz

GẮN KẾT
Cái MS1 tiếng đục lừ, nghe metal chán phèo. iPod kéo cái 555 tốt, ko cần headamp đâu.

separus

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thế thì chắc em cân nhắc 2 con là Hd 555 hoặc SR 80 or sr 125. Mà theo các bác thì có nên cố mua hd 595 ko?

toanmodmay

NHẬP HỘI
sennheiser HD650 bác ạ, em thấy con này bass quá ổn, treb cug quá ổn nói chug ko phải chê. Hôm nghe ở triển lãm nghe nhìn mà về muốn ném loa nhà mình đi :D

Dr.Dj

MÁY HỎNG
Beat đi bác, nhưng cẩn thận hàng fake, tốt nhất mua của nguồn uy tín hoặc đặt hàng xách tay cho chắc.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.